Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเครื่องไม่ยอมจดจำ password

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเครื่องไม่ยอมจดจำ password

พอดีบังเอิญไปลบไฟล์อะไรไม่รู้เข้าไป พอเวลาเล่น Internet เวปที่เราเป็นสมาชิกซึ่งต้องใส่รหัส password แล้วติ๊กให้จดจำ พอเปิดเครื่องใหม่ต้องใส่ pass ใหม่ทุกทีเลย เมื่อก่อนไม่เป็น และอีกอย่างเวลาโหลดเวปที่ไม่ให้ใช้ตัวช่วยดาวน์โหลด ต้องกด Alt ค้างไว้ ผมกดแล้วแต่โหลดไม่ได้ เมื่อก่อนก็โหลดได้ปกติ ใครพอช่วยเหลือได้บ้างครับ ขอบคุณมาก

ใช้ browser ตัวไหนจ๊ะ ....

Comment

IE 6

Comment

เคยเป็นอฃแบบว่าอาการไม่จำพาสและรหัสเข้ากี่ที่ต้องใส่ทุกครั้งสุดท้ายใส่วันที่ผิดในมุมล่างขวา ไปปรับวันที่ให้มันตรงกับของจริงก็ใช้งานได้ปรกติแต่ของท่านไม่แน่ใจว่าจะเป็นแบบผมหรือไม่นะไงก็ลองเชคดูวันที่ว่าตรงกับปัจจุบันหรือไม่ครับ

Comment

แล้วอาการที่จะโหลดข้อมูล บางเวปที่ใช้ตัวช่วยโหลดไม่ได้ต้องกด Alt ค้างไว้ ของผมโหลดไม่ได้ พอกดมันก็จะขึ้นดาวน์โหลดแต่มันค้างอยู่อย่างนั้น ก่อนหน้านี้มันไม่เป็นครับก็โหลดได้ปกติ

Comment

ถ้าเราใช้ System Restore ย้อนเวลา ไฟล์ที่ลบไปแล้วจะกลับมาไหมครับ

Comment

Originally posted by saisunee View Post
              IE 6
              ลอง FF ดูงับ .... จะได้ตัดปัญหาการตั้งค่าของ cookie และ remember password ออกไปก่อน

Originally posted by saisunee View Post
              แล้วอาการที่จะโหลดข้อมูล บางเวปที่ใช้ตัวช่วยโหลดไม่ได้ต้องกด Alt ค้างไว้ ของผมโหลดไม่ได้ พอกดมันก็จะขึ้นดาวน์โหลดแต่มันค้างอยู่อย่างนั้น ก่อนหน้านี้มันไม่เป็นครับก็โหลดได้ปกติ
              ลองติดตั้งโปรแกรมช่วยใหม่ดูงับ ปกติป๋มใช้ IDM ก็โหลดเว็บที่เขาสงวนสิทธิ์ในส่วนนี้ได้นะ
              แต่บางเว็บเขาจะกำหนดไว้ว่าไม่ให้ใช้โปรแกรมช่วยโหลด ....

ถ้าเราใช้ System Restore ย้อนเวลา ไฟล์ที่ลบไปแล้วจะกลับมาไหมครับ
              หากต้องการกู้ไฟล์ที่ลบไปแล้ว แนะนำใช้โปรแกรมเกี่ยวกับการกู้ข้อมูลดีกว่างับ แล้วเลือกดึงไฟล์ที่ต้องการกลับมาเป็นตัวๆไป ....

Comment

ขอโทษครับ แล้วโปรแกรม FF หาโหลดได้ที่ไหนครับ แล้วจำเป็นต้องลบ IE6 ออกก่อนด้วยหรือไม่

Comment

dun

Comment

ลองดูที่ Internet Option > Content > AutoComplete ติ๊ก[/] Prompt me to save passwords และเคลียร์ Temp, Internet Tempolary จัดไป

Comment

โหลด FF ก็ www.mozilla.com ครับ หรือไปที่ www.firefoxthai.com ก้ได้

Comment

ลอง Firefox ดูก่อนแล้วกันงับ เชื่อว่าน่าจะพอแก้ไขปัญหาดังกล่าวได้บ้างนะ ....

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

Comment

Originally posted by BeginOnline View Post
                            ลองดูที่ Internet Option > Content > AutoComplete ติ๊ก[/] Prompt me to save passwords และเคลียร์ Temp, Internet Tempolary จัดไป
                            ตามนี้ครับ ถูกต้องที่ซู้ดดด

ร้านเกมส์จะต้องทำแบบนี้ กรณีไม่ใช้โปรแกรมล็อค HDD ครับ กันลูกค้าคนอื่นแฮกค์ id+password ขโมยของกัน

User ใหม่ นายแน่มาก......555

Comment

Working...
                            X