Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน จัด Spec Com ให้หน่อยนะคับ งบ 15,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน จัด Spec Com ให้หน่อยนะคับ งบ 15,000

ต้องการแค่ตัว CPU อะคับ แต่ว่า HDD ไม่ต้องนะคับ เพราะว่า จะใช้ของคัวเก่าคับ(เป็นแบบ SATA คับ)
    พวก Accessory ก็ไม่ต้องนะคับ

จุดประสงค์ คือ ไว้เล่นเกม ฟังเพลง เล่น Internet คับ

งบ 15,000 จะสามารถเล่นเกมลื่นๆได้มั้ยคับ อย่างเช่นเกม Offline ภาพสวยๆอะคับ เกม Online ก็แบบ GE อะคับ เล่นแล้วไม่กระตุกอะคับ พอจะได้มั้ยคับ

รบกวนทุกๆท่าน ช่วยจัด Spec ให้ทีนะคับ ขอแบบมีราคามาให้ด้วยนะคับ จะได้ชั่งใจถูก

ขอบคุณคับ ^^

HD4850 6500 การ์ดจอ แบบ PCI-E
    ENERMAX 460W 2500 PSU หรือ เพาเวอร์ซัพพลาย
    RAM ROX 800 1Gx2 1400 แรม ddr2 บัส 800 ยี้ห้อ ROX
    X2 6000+ 4000 CPU
    ASROCK ALIVENF6-VSTA 1600 เมนบอร์ดครับ

16000
    Last edited by wikorn; 9 Jul 2008, 12:39:44.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      HD4850 6500
      ENERMAX 460W 2500
      RAM ROX 800 1Gx2 1400
      X2 6000+ 4000
      ASROCK ALIVENF6-VSTA 1600

16000
      ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ
      ผมรมกวนถามนิดนึงคับ
      ช่วยบอกได้มั้ยคับ ว่าแต่ละอันมันคืออะไรบ้าง คือผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไหร่อะคับ งูๆปลาๆ

ยังไงรบกวนอีกทีนะคับ

Comment

.แก้ข้างบนในแล้วครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          .แก้ข้างบนในแล้วครับ
          Thx มากๆ คับ

Comment

โทดทีคับ ผมลืมบอกไปว่าจะเอา DVD-RW ด้วยคับ

ถ้ายังไงพอจะลดราคาให้มันพอๆกับที่ผมตั้งให้ได้มั้ยคับ

รบกวนอีกนิดนะคับ
            คือว่าจะให้พวกร้านที่พันธุ์ประกอบให้อะคับ พอจะมีใครแนะนำได้มั่งมั้ยคับ
            แล้วเค้าจะจัดให้ได้ตามสเปคที่บอกมานี้ได้หรือเปล่าคับ
            Last edited by AoZoraBeer; 9 Jul 2008, 12:53:02.

Comment

อีก 900 เองครับ
              ถ้าไม่ใหวก็ 5600+

Comment

อีก 900 เองครับ
                ถ้าไม่ใหวก็ 5600+
                5600+ คืออะไรคับ?

อย่าเพิ่งรำคาญนะคับ ไม่ค่อยรู้เรื่อง -..-

Comment

5600+ คือ CPU AMD ครับ

Comment

Originally posted by OJARU View Post
                    5600+ คือ CPU AMD ครับ
                    อ๋อคับ โอเคคับ ขอบคุณคับ

Comment

อีกนิดนะคับ แล้ว Case อะคับ มันจะราคาประมาณเท่าไหร่หรือ -..-

Comment

Originally posted by AoZoraBeer View Post
                        อีกนิดนะคับ แล้ว Case อะคับ มันจะราคาประมาณเท่าไหร่หรือ -..-
                        www.tkcom99.com

www.busitek.com

Comment

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาช่วย ตอบคำถามนะคับ ^^

Comment

cpu AMD Athlon64x2 Dual-Core 4600 2.4GHz/2x512

mainboard Asus M2N

vga asus EN8600Gt silent

ram 2 g สัก2ตัว น่าจะเหลือเงินด้วยนะ

เคสก็ใช้ coolermaster จะระบายความร้อนดี อันนี้เพื่อนบอกนะจิงเปล่าไม่รู้แต่สวยดี ราคาเคสประมาณ 1500-1600

Comment

รบกวนอีกนิดนะคับ มีร้านที่ Pantip ที่ประกอบคอม พอจะแนะนำให้ไปได้มั้ยคับ ที่น่าเชื่อถืออะคับ

Comment

Working...
                              X