Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับเรื่องคอมของผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับเรื่องคอมของผม

สเป็ค

เมนบอร์ด asrock wolfdale 1333/667 r2.0

cpu 2180

vga 3650

RAM 1GB*2/667

HDD ide 250GB

DVD-RW

พัดลมโหลยๆอีก2ตัว

มีปัญหาจะถามดังนี้ครับ คือผมซื้อ PSU ของ RICH 550w มาใช้อ่ะครับจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับแต่ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เปิดไว้ทั้งคืนก็ไม่มีไรครับ แต่ระยะยาวไม่รู้จะเป็นอะไรไหมครับหรือว่าไม่เป็นไร

การใช้งานก็ธรรมดา โหลดบิต เล่นเกมส์ แต่เปิดตอนเย็นก็ทั้งคืนครับ วันหยุดก็เปิดยาวๆ ไม่ โอเวิร์คล๊อคนะครับ แต่เคยลองคล๊อคCPU ไปนิดหน่อยให้มันถึง2.3กิ๊ก ก็ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไรครับแต่ตอนนี้พอเพียงใช้เดิมๆไม่ปรับแต่ง

ใช้แล้วไม่มีปัญหา มันก็ไม่มีปัญหาอะไรแล้วล่ะคับ ใช้ได้เรื่อยๆ จะมีปัญหาก็ พัดลมPSU มันไม่หมุน อันนี้ปัญหาเกิดแน่

Comment

ขอบคุณครับ แต่ว่าถ้าพัดลม psu ไม่หมุนจะเป็นไงอ่ะครับ แล้วต้องเช็คเรื่อยๆ เลยหรือเปล่าอ่ะครับกลัว

รู้งี้ซื้อวัตต์เต็มราคา1000+ ก็ดีหรอก

แต่ว่าซื้อมาแล้วอ่ะครับต้องทำใจ

เช็คในบอร์เห็นบอกว่ามีระเบิดด้วยอ่ะครับ PSU RICH

แต่เครื่องเก่าก็PSUติดเคสน่าจะห่วยกว่าRICH ใช้มา3ปีก็ไม่เป็นไรนะครับ
      Last edited by ponggod; 9 Jul 2008, 15:30:15.

Comment

Working...
      X