Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการ Wireless Access ส่งสัญญาณได้ประมาณ 30เมตร ยี่ห้อไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการ Wireless Access ส่งสัญญาณได้ประมาณ 30เมตร ยี่ห้อไหนดีครับ

ต้องการ Wireless Access ส่งสัญญาณได้ประมาณ 30เมตร ยี่ห้อไหนดีครับ หรือวิธีการอื่นหรือป่าว ครับ

ทุกยี่ห้อได้หมด ละ
    แค่ 30 เมตรเอง
    50-60 เมตร โน้นนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ทุกยี่ห้อได้หมด ละ
      แค่ 30 เมตรเอง
      50-60 เมตร โน้นนะ
      แล้วถ้าจะเอาแบบสเถียรละครับ คือต้องใช้ตลอด24ชม.ทั้งสัญญาณ internet และ สัญญาณส่งข้อมูล ตัวไหนดีครับ

Comment

แนะนำหน่อย ครับผม

Comment

30 M นิ ผ่านกำแพงกี่อัน ทำจากอะไร หนาเท่าไร กี่ชั้น

ความจริงแล้วยี่ห้อไหนก็ได้ครับ

แต่ส่วนตัวไม่แนะนำ D-Link ใช้มาทุกตัวที่ผ่านมือมา ไม่ค่อยน่าพอใจเท่ายี่ห้ออื่น

Comment

ใช่ครับ D link ปวดหัวๆ

Comment

linksys ไงครับอิอิ

Comment

Originally posted by คิม View Post
                30 M นิ ผ่านกำแพงกี่อัน ทำจากอะไร หนาเท่าไร กี่ชั้น

ความจริงแล้วยี่ห้อไหนก็ได้ครับ

แต่ส่วนตัวไม่แนะนำ D-Link ใช้มาทุกตัวที่ผ่านมือมา ไม่ค่อยน่าพอใจเท่ายี่ห้ออื่น
                คือจะวาง wireless ไว้ตรงกลางห้อง ประมาณ 10 เมตร และห้องซ้ายขวา ห้องเนื้อนี่ประมาณ 10 เมตร โดยมีผนังไม้อัดกั้นไว้ หนาประมาณ 10 ซม. ครับ

Comment

จริงๆแล้วยี่ห้อไหนก็ได้หมดเลยครับขึ้นอยู่กับกำลังทรัพย
                  แต่ผมแนะนำ Linksys WRT54gl ครับ ตัวนี้ใช้อยู่ครับ

Comment

Linksys WRT54gl ตัวนี้เป็น all in one ใช่ไหมครับ ถ้าเป็น ตัว access อย่างเดียวเลยละครับ แนะนำตัวไหน ดีครับ

Comment

Working...
                    X