Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF 7600 GT xxx XFX กับ GF 7900 GS ตัวไหนแจ่มกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF 7600 GT xxx XFX กับ GF 7900 GS ตัวไหนแจ่มกว่ากัน

1. ใครที่เคยสัมผัสหรือเคยไปอ่าน Review ที่ไหนมาช่วยแนะนำให้หน่อยสิครับ
    เพราะผมสนใจอยู่ 2 ตัวนี้ไม่แน่ใจว่าควรจะซื้อตัว Top ของ 7600 (590/1600)
    หรือ ซื้อ 7900 GS จะดีกว่ากันครับ ถ้าเป็นไปได้อยากได้ข้อมูล Review
    จาก Web ด้วยครับ

2. ถ้าผมจะซื้อ Board AM2 ระหว่าง ที่เป็น Chipset nVidea 4 SLI
    กับ nVidea 570 Ultra ควรเลือกตัวไหนดี เพราะใจจริงอยากเล่น SLI
    แต่ตอนนี้ยังไม่มีงบซื้อ 2 Card กะซื้อ borad ไว้รอ
    แต่จะให้ซื้อ Borad nVidea 590 SLIตอนนี้ก็ไม่ไหว
    อยากให้ช่วยบอกข้อแตกต่างหน่อยครับ
    เพราะอย่าง nVidea 570 SLI จะ x8 แต่ nVidea 590 SLI จะ x16
    แต่ผมไม่มีข้อมูลของตัว nVidea 4 SLI เลยครับ

ท้ายนี้ขอขอบคุณ Guru ทุกท่านที่ช่วยตอบคำถามและคำแนะนำครับ

ส่วนตัวคงแนะนำ 7900GS ครับ แรงและคุ้มมาในเวลานี้ครับ

ส่วนบอร์ด นั้นคงต้องตัดสินใจเอาครับ เพราะ 7900 ตัวเดียวนี้ก็แรงมากมายมหาศาล แล้วครับ

Comment

1. 7600gt xxx ตัวนี้เค้าลากมาจากโรงงาน แต่ถ้าจะซื้อเอา 7900gs จะดีกว่า ท่อเยอะกว่า แถมยังลากไปได้อีกพอควรเลย

2.บอร์ดเอาเป็น NF 570 ultra น่าจะคุ้มสุด ถ้าจะเอา SLi เล่นการ์จอรุ่นใหญ่ๆแทนไปเลยดีกว่าครับ แต่ถ้ามีการ์ดจอแบบคู่อยู่แล้วก็ค่อยว่ากันอีกที

Comment

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆ ครับช่วยให้ตัดสินใจได้ดีขึ้นเยอะเลยครับ

Comment

ขอถามเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ หากเป็น 7900 GS
          ควรเลือกยี่ห้ออะไร เพราะอะไรครับ

Comment

XFX เพราะสวย งานเนี๊ยบ ประกันถึง 3 ปี ราคาถูกกว่า winfast

Comment

Originally posted by numkhing View Post
              XFX เพราะสวย งานเนี๊ยบ ประกันถึง 3 ปี ราคาถูกกว่า winfast

โอ้ย ตาลาย โนมมมมมมมโตตตตตตต

Comment

แทนที่จะซื้ออีกตัวมาsliเก็บตังซื้อรุ่นที่รองรับdirectx10ดีกว่าครับ

Comment

Working...
                X