Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามไรเกี่ยวกับการใส่ Ram หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามไรเกี่ยวกับการใส่ Ram หน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้
    M/B : ASUS M2N32-SLI DELUXE
    ใส่ Ram : 512x2 /667 (1G) Dual Ch
    อยู่อะครับ

แล้วถ้าผม จะซื้อ 1G / 800 มาใส่อีกช่องมันจะได้ไหมอะครับ
    มันจะเป็น Dual Ch เหมือนเดิม หรือป่าว แล้ว Frequency หรือ Bus มันจะเป็นเท่าไรอะครับ
    Last edited by HeavenSaber2; 9 Jul 2008, 19:25:25.

ถ้าค่า CL เท่ากันหมดทั้ง 3 ตัว ผมว่าน่าจะยังเปน DUAL อยู่นะคับสำหรับ CHIP 790 แล้วทำงานที่ BUS 667 ท่านอื่นว่าไงคับ

Comment

Working...
    X