overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: ทำไม spark มันถูกกว่าชาวบ้านอ่าคับไม่ดีหรอ

OverclockZone Member

Default ทำไม spark มันถูกกว่าชาวบ้านอ่าคับไม่ดีหรอ

ทำไม spark มันถูกกว่าชาวบ้านอ่าคับไม่ดีหรอ หรือประกันไม่ดีคับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ประกัน 2 ปี
    ตัวการ์ดอาจจะไม่เนียบ (บางรุ่น)
    มียันต์กันแต๊ป (รุ่นใหม่ๆ อาจจะไม่มี )
    กล่องเท่ไป
    *ใช้เหมือนกัน (ในรายเซ็น)

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

ดีครับ เคยใช้อยู่(7300GT MAX)ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

สมัยยังให้ Palit ผลิตให้ ราคาจะถูกกว่าชาวบ้านเค้าจริงครับ เนื้องานก็...... ตามที่เห็น ประกัน 2 ปี มียันต์กันแต๊บ รุ่นยอดนิยมอย่าง 7300GT max หรือ 7900GS i500 จัดว่าเป็นการ์ดขวัญใจคนยากเลย

แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าให้ที่ไหนผลิตให้ เนื้องานดีขึ้น การ์ดสวยขึ้น ซิ้งค์ก็ดีขึ้น ประกันก็ 3 ปี แต่ราคาผมว่าไม่ถูกกว่าเจ้าอื่นเท่าไหร่แล้วนะ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ของเค้าดีจริง อิอิ

OverclockZone Member Picasso's Avatar

เด๋วนี้ ประกัน 3 ปีเเล้วครับ

เนื้องานไม่เนียน

แต่เล่นเกมส์เนียนอะ

ดีมากๆๆ

7300 gt ddr3 ใช้มานานล่ะยังนิ่งอยุ่เลย

เล่นเกมแรงดี แต่ลากไม่ไป

OverclockZone Member สับสน's Avatar

ในบางรุ่นผมว่างานมันห่วยอ่ะ บางรุ่นก็โอเค

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

ประกันดีคับ
    เคยเอาไปเคลมที่ microware พันธุ์ทิพย์
    พนักงานบริการดี แถมเร็วดีด้วย เอาไปเคลม นั่งเทสให้พักนึง พอเจอจุดเสีย ก้อเปลี่ยนสินค้าให้ใหม่ แล้วเทสตรวจสอบอีกรอบ
    แปป เส็ดละ ภายในไม่กี่ชั่วโมง ไม่ต้องรอข้ามวัน

ใช้ 8800GT ZeroII คับ ยอมรับว่าลากไงก้อไม่ไป แต่เล่นเดิมๆ เล่นเกมปรับสุดก้อแรงดีเหมือนกัน

ติดอยู่อย่างเดียวคือ ถ้าเปลี่ยนกล่องบรรจุภัณฑ์ที่ดูดีกว่ากล่องกางเกงลิง หล่ะก้อ Spark จะดีมากก
    Last edited by ZatanBoy; 9 Jul 2008 at 22:19:03.

OverclockZone Member armadillo's Avatar

ผมว่ามันก็ดีนะครับ เคย flash bios vga พังไปหลายตัว เเล้วเอาไปเครมก็ได้ของใหม่มาเคยเปลี่ยน silicon เเล้วมันช็อตก้อเครมได้ ตอนนั้นยังไม่มียันต์กันเเต็บนะครับ โดยรวมเเล้วผมว่าดีนะครับเเต่ไม่สวยเท่านั้นเอง

OverclockZone Member mpromsopa's Avatar

ก็ใช้ได้ครับ ใช้ GF7600 อยู่ ใช้ได้ประมาณปี เสียไปเคลมมา
    ปัจจุปันผ่านไป 2 ปีแล้วก็ยังใช้ดีอยู่

OverclockZone Member damned's Avatar

นั่นดิคับเห็นว่า ประกัน 3 ปีแล้วไม่ใช่รึ

OverclockZone Member ajclubtop's Avatar
    ปิ่นเกล้า ฝั่งธน ท่าพระ

ประกันเพิ่ม ราคาเสือกเพิ่มอีก เลยพอกับยี่ห้ออื่นๆเลย

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

จริงๆแล้ว
    ถ้าทำมาสวยก็จาซื้อนะ
    ไม่ซื้อเพราะมันไม่สวยเหมือนเจ้าอื่น
    ถ้าสวยเหมือน HIS หรือ xfx ก็จาซื้ออยู่ ถูกดี
    อิอิ

OverclockZone Member candyx-23's Avatar

Talking

ประกัน3ปีเท่ากับเจ้าอื่น การ์ดรุ่นที่ยันรู้สึกว่าจะไม่มีแล้ว เพราะไม่รับของจากโรงงานเดียวกับยี่ห้อเดียวกับ Palit แล้ว
    การเคลมถือว่าใช้ได้นะตามความคิดผม มีขอรอรับเลย ไม่มีของมีสำรองใช้ ถึงเป็นรุ่นที่เล็กกว่าซึ่งก็ดีกว่าไม่มีการ์ดอย่างน้อยก็เอาไว้ออนเอ็มได้อิอิ

ดีๆก็มีครับ ไม่ดีก็มีครับ

ทุกอย่างอยู่ที่ความคุ้มค่ากับความเหมาะสมครับ การ์ดหน้าตาไม่ใช้ปัญหาสำหรับผมขอการ์ดใช้แล้วคุ้มเสียแล้วเคลมดี ก็OK แล้วครับ สมมุติชื้อการ์ดสวยตัวละหมื่นกับซื้อการ์ดไม่สวยตัวละ8พัน แต่เล่นเกมส์ออกมาได้เหมือนกันคุณเลือกแบบไหน อยู่ที่คุณ เชื่อผมไม่มีอะไรดีที่สุดในโลก

ลองเข้าไปดูตามนี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...C3%E1%C7%C3%EC

ดีไม่ดีรอท่านต่อไปครับ

อย่าให้เหมือไอ้คุณDเลย ถ้าโลกนี้มีประกันไอ้คุณDย่างเดียวผมเลิกใช้คอมเลยครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...75#post3169275
    Last edited by candyx-23; 11 Jul 2008 at 09:50:28.

OverclockZone Member Drift's Avatar

อะไรจะขนาดนั้น

OverclockZone Member Arkera555's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา(ท่าเรือ)

เคยใช้ 7300 อยู่ง่ะแจ๋วเลย

OverclockZone Member คิม's Avatar

ใช้มาหลายตัวก็ ok ดีครับ

คุ้มค่าราคาดี

ปล.ดูเนื้องานก่อนซื้อด้วยนะครับ หากดีก็สอยโลด

Bookmarks

Bookmarks