Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามทีครับ เรื่อง Acer 4520G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามทีครับ เรื่อง Acer 4520G

พอดี ผมมี notenook 2 ตัว แล้วว่าจะให้ น้องไปใช้ 1 ตัว ครับ
    มี 1. Acer 4520G ทุกอย่างครบครันหมด แต่ผมกลัวบานพับแตก อย่างเดียว
    2. HP DV2000 รูปทรงสวย เท่ห์ แต่ กล้อง webcam มืด การ์ดจอ ออนบอร์ด Mic รับเสียงสู้ acer ไม่ได้ ข้อเสียเยอะแต่ดีตรงสวย และวัสดุดีกว่า Acer

ผมว่าจะเก็บไว้ใช้เองเครื่องนึง แล้วอีกเครื่องจะให้น้องใช้
    ผมขอถามหน่อยว่าจะเก็บ Acer ไว้ใช้เอง ดีหรือเปล่า เพราะทุกอย่างสเปคดีหมดยกเว้นแต่กลัวบานพับแตก ผมเคยใช้รุ่นเก่าแตกมาแล้ว เลยจะมาถามว่า รุ่นใหม่ 4520G บานพับยังมีโอกาสแตกได้อีกไหม มีเพื่อนๆ ท่านใดแตกหรือใกล้แล้วบ้างครับ

ถามแค่นี้ล่ะครับ

ผมใช้มา เกือบ ปี ไม่เห็นปัญหาดังกล่าวเลยครับ...^__^ ผมปิดเบาๆ นะ ไม่กระแทกแรงๆ เปิด ปิดฝา ทุกวันด้วยครับ....

Comment

ขอบคุณครับ

Originally posted by supawats View Post
      ผมใช้มา เกือบ ปี ไม่เห็นปัญหาดังกล่าวเลยครับ...^__^ ผมปิดเบาๆ นะ ไม่กระแทกแรงๆ เปิด ปิดฝา ทุกวันด้วยครับ....
      ขอบคุณมากครับ ผมจะได้ตัดสินใจได้สักที มีท่านใด แนะเพิ่มเติมได้นะครับ ผมนั่งรอดูอยู่ครับ

Comment

ดันๆ ท่านใดที่มี Acer 4520G หรือ รูปทรงเดียวกันช่วยตอบทีครับ ว่า บานพับยังดีอยู่ไหม ขอบคุณครับ

Comment

ใช้อยู่ 4520G นะ
          เปิดกลางวันทั้งวัน ทนมือ ทนตี... ดี ทำหลุดมือตกพื้นครั้ง 2 ครั้งละ ยังใช้งานได้ (เมา)
          ตามรายเซ็นด้านล่าง (Notebook) ใช้มา 6-7 เดือนละ (ใกล้หมดประกัน ละ)

Comment

มันจะแตกยังไงอ่ะครับ ออกจะเหนียว

ยืนยันว่าไม่แตกแน่นอน เหนียวหนึบ

Comment

Thank

Originally posted by ยองยองซอย View Post
              มันจะแตกยังไงอ่ะครับ ออกจะเหนียว

ยืนยันว่าไม่แตกแน่นอน เหนียวหนึบ
              ขอบคุณครับอีกหนึ่งเสียงสนับสนุน ผมจะได่ใช้ acer อย่างสบายใจซะที

ยังมีเพื่อนๆ ท่านใดจะให้ข้อเสนอแนะอีกไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

ใช้ body คล้ายๆกันอยู่ มันก็ดูไม่น่าแตกได้นะครับ ยังงงๆอยู่ว่าที่เค้าแตกๆกันเนี่ย มันส่วนไหน -*-

Comment

4520G เหมือนกัน ผมใช้มาประมาณเจ็ดเดือนกว่าๆ ฝาพับยังปกติครับ

Comment

Working...
                  X