Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเกมแนว FPS เกมไหนที่ใช้จอยเล่นได้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเกมแนว FPS เกมไหนที่ใช้จอยเล่นได้มั่งครับ

อย่าง Crysis GOW พวกนี้ใช้ได้ไหม อยากนั่งๆนอนๆเล่นเกมมั่งน่ะครับ ทำงานนั่งหน้าคอมกดเม้าส์/
    คีย์บอร์ดมาทั้งวัน แล้วการควบคุมมันยากไหมมันมีระบบล๊อคเป้าหรือเราต้องใชช้อนาล็อคเลื่อนหาเองครับ แล้วมีเกมแนะนำมั่งไหมเอ่ย ขอบคุณครับ

เล่นเกมแนว FPS ใช้จอยไม่ได้หรอกครับ กว่าจะเล็งกว่าจะยิง ใช้จอยบังคับสู้เมาส์ไม่ได้อยู่แล้ว AI ในคอมก็โหดกว่าในคอนโซล นะครับ อยู่นิ่งๆ 2-3 วิ ก็สิ้นลมปราณแล้ว
    ถ้าเล่นเกมแนวแอคชั่นอื่นๆ หรือ แข่งรถ น่ะ ใช้จอยดีกว่า ขึ้นอยู่กับประเภทเกมนะครับ

Comment

Originally posted by ZilverBullet View Post
      เล่นเกมแนว FPS ใช้จอยไม่ได้หรอกครับ กว่าจะเล็งกว่าจะยิง ใช้จอยบังคับสู้เมาส์ไม่ได้อยู่แล้ว AI ในคอมก็โหดกว่าในคอนโซล นะครับ อยู่นิ่งๆ 2-3 วิ ก็สิ้นลมปราณแล้ว
      ถ้าเล่นเกมแนวแอคชั่นอื่นๆ หรือ แข่งรถ น่ะ ใช้จอยดีกว่า ขึ้นอยู่กับประเภทเกมนะครับ
      ใช้ได้คับ แต่ว่ายากหน่อยอ่า เหอๆ XBOX360 ยังมี Gears of war เลยคับ

Comment

แล้วแต่ว่าจอยอะไรกับเกมไหนครับ ถ้าCrysisนี่ไม่ไหว แต่Bioshockใช้จอยมันส์โคตร
        ตั้งแต่ใช้มาจอยที่เล่นเกมFPSดีสุดก็XboX360 for Windowsครับ แต่มันเล่นไม่ได้ทุกเกม
        ถ้าจะเล่นได้ทุกเกมต้องSaitek Cyborg Rumble แต่ว่าก้านAnalog มันยาวจัด กว่าจะโยกไปยิงโดนมันก็ม้วยซะแล้ว >.<~

Comment

Resident Evil 4 .ใช้จอยได้ครับ แต่โคตรเวียนหัวเลย

Comment

ผมว่า FPS เหมาะสำหรับเครื่องคอมมากๆ

Comment

ลองเล่น COD2 ใน PS2 แล้ว
              โบกมือเลยครับ

Comment

Working...
              X