Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดเองคับ ช่วยชี้แนะผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดเองคับ ช่วยชี้แนะผมที

E8400

MB P5Q มี P5Q PROเลือกไม่ถูก ระหว่าง2อันนี้แต่คนเลือก PROกันหมดเลย ผมไม่มีโครงการจะCFในอนาคตอ่ะคับ คิดว่า P5Qน่าจะพอ

VGA HD4870

HDD 320GB

PSU TAGAN600WATT

RAM 4GB GSKILL 2*2

case raidmax silodon ซื้อแล้ว ซื้อเคสก่อนเลยคับถูกใจตัวนี้ 555

สุดท้ายมีคำถามคาใจเล็กๆน้อยๆ กำลังจะประกอบคอมเองตัวแรกคับ

1.ถามอีกนิดคับ P5Q มันต่อ RAID 0 ได้ใหมคับ
    2.เวลาประกอบคอมใส่เมนบอดลงในเคส ก่อนจะขันน็อตใส่ต้องวางวนแหวนพลาสติกลงบนเมนบอดก่อนค่อยขันนอตใช้ใหมคับ
    3.การ์ดจอ ผมไปดูมาHD4850 ในกล่องมันไม่มีสายไฟเลยอ่ะคับ มีแต่หัวDVI แล้วจะหาสายไฟมาต่อจากใหนคับทำไม่เป็น

ที่ถามนี้ไม่รู้จิงๆอ่ะคับอน่าแต่ในหนังสืออย่างเดียว แล้วก็เข้ามาเก็บเกียวข้อมูลในเวปนี้แหละคับนานหลายเดือนแหละจนแม่ด่าว่าตอนใหนจะซื้อซะทีแม่ลอจนเงินหมดไปหลายรอบแหละ 555

ลืมบอกคับ เอาใว้เล่นเกมอย่างเดียว

Comment

P5-Q ก้อดีแล้วคับ
      ตอบข้อ2กับ3ละกัน
      2.น่าจะเป็นน็อตรองตัวเมียนะ
      3.สายไฟแถมมากับจอคับ

Comment

Working...
      X