Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน สาวก AMD ช่วนแนะนำ และชี้แนะด้วยครับ (เพื่อความแรงในอนาคต)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน สาวก AMD ช่วนแนะนำ และชี้แนะด้วยครับ (เพื่อความแรงในอนาคต)

ถ้าผมจะใช้ X3 8650 จะใช้กับ บอร์ด อะไรดี (ไม่ต้องแพงนะครับ) ประมาณ 3000-4000
    ชี้ถึงจุดดีให้ด้วยนะครับ
    เผื่อ CROSSFIRE
    แล้ว POWER SUPPLY ควรใช้ที่กี่ Watt สำหรับ การ crossfire(แนะนำรุ่นด้วยนะครับ)
    เอาแบบไม่ต้องแพงนะครับ ไม่เกิน สัก 3000 + - 500

Abit AX78 ครับ 3150 บาท
    CrossFire ได้ที่ 16x-4x
    ตัวนี้เน้น Clock ครับ
    ไม่ก็
    MSI K9A2-CF ครับ 3250 บาท
    CrossFire ได้ที่ 16x-8x ครับ
    เร็วกว่าหน่อยนึง
    ราคาประมาณนะครับ

ส่วน Power Supply 600Watt เต็ม UP ครับ

Comment

Originally posted by kessopha View Post
      Abit AX78 ครับ 3150 บาท
      CrossFire ได้ที่ 16x-4x
      ตัวนี้เน้น Clock ครับ
      ไม่ก็
      MSI K9A2-CF ครับ 3250 บาท
      CrossFire ได้ที่ 16x-8x ครับ
      เร็วกว่าหน่อยนึง
      ราคาประมาณนะครับ

ส่วน Power Supply 600Watt เต็ม UP ครับ
      600 watt up ยังนี่ก้อ ก้อต้องมีเงิน ไม่ต่ำกว่า 7 - 8 พันซินี่ ( ทำยังไงดี )
      มีแนะนำที่ ราคาไม่แพงมากมั้งครับ แล้วก้อดี ๆ ด้วย รบกวนด้วยนะครับ

Comment

ไหนๆจะซื้อทั้งทีเน้น ดีๆไปเยยงับ -*-

Comment

แวะมาอัปเดทความรู้ ^ ^"

Comment

silverstone 500w>>2300 หรือ silverstone 750w>>4000

Comment

Tagan ตัว U-38 600 W ประมาณ 2900 บาทที่ TK
              อาจจะไม่สวยเท่า BZ แต่ราคาก็น่าสนใจ

Comment

power วัตเต็ม ไม่แพงอย่างที่คิดนะครับ ลองดูตามร้านชั้นนำได้เลย

Comment

Abit AX78 แล้วก็ Tagan U-38 600 w

Comment

Working...
                  X