Announcement

Collapse
No announcement yet.

s41LM60 มีปัญหาเรื่องชาจไฟอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s41LM60 มีปัญหาเรื่องชาจไฟอะครับ

คือว่า ผม ได้ ไปซื้อ laptop ตัวใหม่ จากร้าน speed พันทิพ เมื่อวาน นี้ เป็น benq s41Lm60 มา1 ตัวครับ 38000 พอดีแป๊ะรวม vat แล้วนะ มัน ก๋ เกิด ปัญหาขึ้นจนได้ครับผม คือมัน ชาจ ไฟ ไม่เข้า อะครับผม ในคู่มือมันบอกว่า ถ้า แบตอ่อน มัน จะโชวสี ฟ้า ถ้าแบตเต็มมันจะโชวสีเหลือง ช่ายมั้ย ครับ
    แต่ว่า ผม เสียบ ชาจมาทั้งคืน ตอนเช้าไปใช้มันบอกว่า แบต มีแค่ 30% เท่ากับเมื่อวานเลย ผมเลยแปลกใจว่า มัน น่าจะชาจไม่เข้า อะครับผม เพาะ ตอนผม ปิดเครื่องแล้วเสียบเครื่องชาจเข้า ไม่มีไฟชาจ แสดงเลย อะครับ ครั้ยตอน เปิดเครื่อง มันก๋โชว ประมาณ 5 วินาทีแล้วก๋ดับ สรุป มันพัง หรือป่าวครับ จะได้ไป เปลี่ยน ตัวไหม่ ผมว่าผมเสียบสนิทแล้วนะเนี่ย ใครเป็นเหมือนผมมั่งอะครับ ผมลงวิน xp อะครับ ผมเอามาเขียน cad อะครับวิต้าไม่ ซัพพอต ยังไงลบกวนด้วยครับว่ามันพังป่าวเดี๋ยว มันไม่พังผมยกไปเปลี่ยนหน้าแตกพอดี

ส่งแคลมดิ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
      ส่งแคลมดิ
      โห ตอบซะผมได้ความรู้เพียบเลย ขอบคุณ

Comment

ซื้อมากี่วันแล้วครับถ้าไม่ถึง 7 วันก็ไปเปลี่ยนเครื่องที่ร้านได้เลย
        ถ้าเลย 7 วันก็ส่งศูนย์ดีกว่าครับเขาเปลี่ยนให้แน่ๆ อาจเป็นที่แบต
        ที่ว่าข้างบนเขาให้ส่งเคลม ถูกต้องแล้วนะ มันเป็นผมประโยชน์ของเรา
        ถ้ายังมีประกันเคลมไปเลย

Comment

อืม ขอบคุณทุกคำตอบครับผม รู้แวครับเกิดจากสาเหตุ อะไร สาเหตุ เกิด จาก แบตครับผม เซล ยังทำงานไม่ 100% จะต้องทำการกระตุ้นเซลโดยการชาจ จนเต็ม รูปสายฟ้าหน้าจอตัด จากนั้นใช้ไห้หมด แล้วประจุใหม่ ซัก 2-3 รอบก๋ จะเข้าที่ครับผม โทรไป ถามศูนย์ มา เขาบอกว่า ของมันใหม่ ก๋งี๊ แหละครับ สรุป เกือบหน้าแตก ดีไม่ยกไปเครม ตามท่านข้างบนบอก ยังไงก๋ขอบคุณครับ ปิดกระทู้เลยและกาน ครับผม

Comment

Working...
          X