Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำSoundCardไม่เกิน1000+-500เน้นฟังเพลง นุ่มๆ หวานๆ ใสๆ เบสหนักบ้างใช้คู่กับ2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำSoundCardไม่เกิน1000+-500เน้นฟังเพลง นุ่มๆ หวานๆ ใสๆ เบสหนักบ้างใช้คู่กับ2.1

รบกวนท่านเซียนทั้งหลาย ช่วยแนะนำ Sound Card หน่อยครับ ราคาไม่เกิน1000+-

500 แบบที่ท่านคิดว่าคุ้มที่สุด เน้นฟังเพลง แนวใสๆ หวานๆ เบสหนักบ้างบางอารมณ์ แต่จะเน้นไปทาง

นุ่มมากกว่า ตอนนี้ผมใช้ลำโพง2.1อยู่ครับ ขอแบบตามความคิดเห็นส่วนตัวแต่ละท่านหน่อยครับ พอดี

มีความรู้น้อยในเรื่องนี้มากๆ แต่อยากจะหามาใช้สักตัว เห็นมีคนบอกว่าดีกว่า On broad มากๆ รบ

กวนทุกท่านด้วยน่ะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม ^^ ฟันธงไป

เลย

2ZS OEM ครับผม ไม่ก็บวกอีกนิดสอยตัวเต็มไปเลย

Comment

ระดับเริ่มต้น sb live5.1 0100 ราคาไม่เกิน 850 บาท ไม่ก็audigy 1 0090ราคา ไม่เกิน 1050บาท

แล้วหลังจากนี้จะยาวครับ^_^

Comment

มีใครพอทราบอีกมั้ยครับ พอดีผมสนใจ CT4760(แจ๊คทอง) CT4830 2รุ่นนี้ ไม่ทราบว่า ถ้าเน้นเสียงใส นุ่มๆ จะมีดีกว่า2ตัวนี้มั้ยครับ ในระดับราคาที่พอๆกัน ท่านเซียน โปรด แนะนำด้วยครับ ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำทุกท่านครับ ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

2ZS OEM ลองหาแถวบอร์ด Hi-fi market ดูครับ ส่วนตัวคิดว่าจะขายไปคบหา x-fi ดูครับ

Comment

จะเน้นใช้กับลำโพงตัวไหนครับ?
            รู้แต่ว่าตอนที่ผมไปฟัง bose c3 c5 ที่พารากอน เค้าเปิดให้ฟังจาก ipod ที่ตอน import เป็นพวก mp3
            เสียงแย่กว่า x3 ผมอยู่หลายช่วงตัวคับ

Comment

Working...
            X