Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูผล Crysis ระหว่างแรม DDR3 v.s. DDR2 ด้วย GTX280

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้ DDR II ต่อไป

Comment

เอ่อ...มียิ่งไข่ benchmark ป่ะคับ

Comment

คือที่มันต่างคงไม่ใช่เพราะแรมหรอกมั้ง
        ทำไมไม่จับเอา chipset เดียวกันมาทดสอบ ถึงจะ fair
        ยิ่ง 680i เป็น pci-ex 1.1 ด้วย ยิ่งเสียเปรียบเลย

Comment

อยากให้ลองวัดระหว่าง บัส 800 กะ บัส 1066 ให้หน่อยอ่ะคับ ddr2 อ่ะ กะลังตัดสินใจอยู่ว่าจาซื้อ บัส 800 cl ต่ำๆไว้โอเว่อคล๊อก หรือซื้อบัส 1066 แบบ ธรรมดาๆ ดีอ่ะคับ เลือกไม่ถูก ช่วยทีครับ

Comment

Originally posted by amittaput View Post
            อยากให้ลองวัดระหว่าง บัส 800 กะ บัส 1066 ให้หน่อยอ่ะคับ ddr2 อ่ะ กะลังตัดสินใจอยู่ว่าจาซื้อ บัส 800 cl ต่ำๆไว้โอเว่อคล๊อก หรือซื้อบัส 1066 แบบ ธรรมดาๆ ดีอ่ะคับ เลือกไม่ถูก ช่วยทีครับ
            DDR800 ดีกว่าครับ เพราะ DDR1066 มันคือ 800 ที่คล็อกมาแล้ว เพราะงั้นมันจะลากบัสไม่ค่อยไปครับ 1066 มันเหมาะกับคนที่ชอบเล่นแบบเดิมๆครับ ไม่คล็อก
            โอเคไม๊

Comment

แรมDDR3 เหตุที่ต้องนำมาทำตลาดแทน DDR2 ก็รู้กันอยู่ว่า แรมDDR2 สำหรับคนที่ทำงานกราฟฟิกจำเป็นต้องมีแรมที่มีขนาดแบนด์วิทด์กว้างๆ Mhz สูงๆและขนาดใหญ่ๆครับ คนเล่นเกมอย่างเราๆสำหรับ DDR3 ตอนนี้ถือว่าเกินความจำเป็นเกินไปครับ แต่คนที่เค้าเอาไปทำงานจริงๆ มันมีค่ามหาศาลชนิดที่เรียกว่า ยอมจ่ายเงิน 15,000-20,000 บาท เลยที่เดียวเพื่อแรมที่จะนำมาใช้งาน
              เหมือนตอนที่DDR1 เปลี่ยนเป็น ddr2 ไงครับ กว่าพวกเราจะได้ใช้ DDR2 ก็โน้นละครับ ราคามันเท่าไม่หนี DDR1 เราถึงจะยอมเปลี่ยนกันถ้วนหน้า อีกเหตุผลที่PCI-E และ LGA775 /AM2 940 ครับที่มันบังคับว่าต้อง DDR2เท่านั้น

Comment

งั้นก็DDR2ต่อไปรอDDR3แรงออกมาค่อยเปลี่ยน

Comment

Working...
                X