Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอมูลเล็กๆน้อยในการตัดสินใจซื้อ Notebook ที่อาจถูกละเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอมูลเล็กๆน้อยในการตัดสินใจซื้อ Notebook ที่อาจถูกละเลย

คือข้อมูลในการผลิตและรับประกันสินค้านั้น โดยจะมีมาเป็นคู่มือตอนเราซื้อมาแล้วแต่ก่อนหน้านั้นตอนทำตลาดการขายอาจจะไม่มีการบอกกล่าวในกรณีนี้ ตอนนั้นผมก็ไม่สนใจเหมือนกันแต่เมื่อเครื่องที่เราซื้อมามีบัญหาเราถึงจะกลับไปดู ท่านใดมีกรณียังงี้ก็น่าจะนำมาบอกเผื่อเป็นข้อมูลเล็กๆน้อยๆในการตัดสินใจซื้อ

รูปภาพประกอบจากคู่มือ Warranty
    Attached Files

Comment

เหอๆ มันเป็นอย่างนี้นี่เอง

Comment

เมื่อวานเอาโน๊ตบุ๊คไปซ่อมที่พันทิพย์เห็นเครื่องของค่าย HP ตระกูล DV ทั้งหลายตั้งเรียงกันไม่ตำกว่าห้าตัวในร้านเดียว อาการเดียวกันหมดเลยครับบอร์ดเจ๊ง ของค่ายอื่นผมไม่รู้เพราะยังไม่เคยใช้แต่ของค่ายนี้รู้เพราะมีประสพการณ์ใช้มาแล้วตอนอยู่ในประกัน ประมาณเดือนที่สี่เปลี่ยนบอร์ดมาหนึ่งครั้งหลังจากหมดประกันตอนนี้อาการหนักกว่าเดิมเปิดเครื่องขึ้นมาหน้าจอไม่มีอะไรเลยมืด ตรวจเช็คแล้วปัญหาจากบอร์ดเหมือนเดิม ใครที่มองของค่ายนี่ไว้ก็ฝากไว้เป็นส่วนเล็กน้อยในการตัดสินใจแล้วกันครับ ของค่ายอื่นเป็นยังงี้ด้วยหรือเปล่าครับ

Comment

โอ้ผมใช้ Dell

งืมๆ

Comment

555+ของผมไม่มีปัญหาเลยครับ ชอบHpเพราะสวยครับ สาวสวยมีความบกพร่องดีกว่าสาวขี้เหร่ไร้ที่ติในโลกนี้ไม่มีอะไรเฟอร์เฟคไปที่สุด

Comment

hp มันสวยแต่รูปจ้า ^^

ที่บ้านโดนไปแร้ว 2 เครื่องจ้า

Comment

confirm อีกคน hp บอร์ดเจ๊ง หลายเครื่องแล้วครับ (ปัญหาใหญ่นะครับบอร์ดอ่ะ)

Comment

ผมเคยใช้ compaq 3443au บอร์ดเจ๊งตังแต่เดือนแรกเลย55555555 เลยเลิกครบ

Comment

Originally posted by manfan View Post
                    555+ของผมไม่มีปัญหาเลยครับ ชอบHpเพราะสวยครับ สาวสวยมีความบกพร่องดีกว่าสาวขี้เหร่ไร้ที่ติในโลกนี้ไม่มีอะไรเฟอร์เฟคไปที่สุด
                    แล้วแต่ความคิดแต่ละคนครับ จะเลือกสวยแต่โง่ หรือหน้าตาธรรมดาพอไปวัดไปวาได้กับประสิทธภาพทางด้านสมองเป็นเลิศ ผมขอเลือกอย่างหลังนานาจิตตังครับเราเป็นคนเลือกตัวเลือกมีตั้งเยอะในตลาดต่อไปผมไม่ขอเลือก HP แน่นอน

Comment

อืม แต่ผมใช้คอมแพคมาจะ 2 ปีแล้วยังไม่มีปัญหาเกี่ยวกับเมนบอร์ดเลยครับ อย่างอื่นก็ไม่เห็นมีปัญหาเลย เคลม deadpixel ไปครั้งเดียวเอง
                      เรื่องมีปัญหานี่น่าจะแล้วแต่รุ่นมากกว่านะ

Comment

Working...
                      X