Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อย ครับ phenom 9750@m3a2-mvp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อย ครับ phenom 9750@m3a2-mvp

ตอนนี้ผมมี
    amd phenom 9750
    Geil 2Gb*2 cl 4 4 4 12 (2.0 V)
    asus m3a2-mvp Deluxe

พัดลมเดิมๆที่แถมมา

ชุดนี้ปรับ อะไรได้ บ้าง ครับ
    ไม่รู้ เรื่อง overclock เลย ครับ

ขอบคุณมากครับ

wow!!O_o Board แรง แพง เหมาะสำหรับ OC แต่คนซื้อดัน OC ไม่เป็นช่วยหน่อยครับเหอะๆ

ลองไล่ bus ไปดูครับ หรือเพิ่มตัวคูณ(ไม่แน่ใจเหมือน 9850 รึป่าว) ถ้า boot ไม่ขึ้น จอฟ้า ก็เพิ่มไฟไป จบข่าว..

ไว้ลอง OC ไม่ไหวยังไงก็ save หน้า CPUZ มาให้ดูครับว่าไปสุดที่ไหน

Comment

ของผมก็m3a32-mvp Deluxe นี่แหละครับแต่ของผม9850 ปรับตัวคูณอย่างเดียวพร้อมปรับไฟ นอกนั้นAutoหมดลากไปที่3.2สบายๆ แต่ถ้าไม่ปรับตัวคูณก็ลากบัสเอาก็ได้ครับค่อยๆเพิ่มทีละ5(ท่านอีกเพิ่มทีละเท่าไหร่ไม่แน่ใจ)ถ้าเพิ่มจนบูตเข้าวินโดวไม่ได้ก็มาเพิ่มไฟต่อครับจนบูตเข้าได้แล้วจึงเพิ่มบัสต่อ...อ่อแล้วอย่าลืมใช้โปรแกรมทดสอบCPUด้วยนะครับว่าขณะFull Loadร้อนเท่าไหร่ ใช้CENEBENCH R10ทดสอบก็ได้...รอดูท่านอื่น ต่อปาย

Comment

Working...
      X