Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามวิธีขยายสัญญาณ Wireless Internet ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามวิธีขยายสัญญาณ Wireless Internet ครับ

พอดีที่บ้าน wifi มันไม่ครอบคลุมอ่ะครับ ใช้ตัวส่ง Netgear ตัวเดียว เราจะทำยังงัยอ่ะครับ
    ขอทราบรายละเอียด กับอุปกรณ์และราคาคร่าวๆด้วยนะครับ

ตอนนี้มี router เดียว เป็น ADSL modem + wireless router ของ Netgear
    ต้องเพิ่มอะไร แล้วติดตั้ง ตรงไหน ขยายสัญญาณได้ไกลแค่ไหนอ่ะครับ

ปล. ต้องการขยายต่อไปอีกประมาณ 50 เมตร แนวตรงอ่ะครับ มีผนังบ้านกั้นเล็กน้อย

ทำ repeater
    ลองดูตามลิ้งนะครับในตัวอย่างเป็นd-link
    แต่อยากให้ใช้ wrt54gl ของ linksys ทำมากกว่า
    แต่หาลิ้งไม่เจอเจอไงดิบอกอีกทีครับ
    http://www.thelordofwireless.com/mod...showpage&pid=6

ปล.ขอโทษที่ใช้ลิ้งจากที่อื่นนะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ใส่ให้แล้วครับรีบจนลืม อิอิ จะออกไปข้างนอก

Comment

ตัว repeater นี่แพงไหมครับ

Comment

น่าจะ1000+ นะครับ

Comment

ลองวาดแผนผังในบ้านมาหน่อยก็ดีนะ

หากทำ Access Point ได้ ก็จะดีกว่าทำ Repeater

Comment

ผมใช้ netgear เหมือนกัน แต่ซื้อตัวเสาเพิ่มมาครับ มันมีเสาแบบส่งรอบด้าน(360องศา) กับเสาส่ง(180องศา) แต่ใช้ตัว 180องศา ส่งได้ไกลกว่า ของผมส่งไปไอีกเครื่องระยะ 70-80m สัญญาจาก 100m เหลือ 24m ครับ (มีสิ่งกีดขวาง 2-3 ชั้น )

Comment

Working...
                X