Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยนะคับ เรื่องEEE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยนะคับ เรื่องEEE

คือว่าจะซื้อ EEE 901 มาใช้อ่ะคับ ไม่ทราบว่ามันพอจะเล่นเกมได้ซักเล็กน้อยมั๊ย
    เอาแค่ได้ไม่ได้นะคับ เพราะไม่ได้ตั้งใจเอามาเล่นเกมอยู่แล้ว กะจะเอาทำงาน+เล่นเน็ตอ่ะคับ
    แล้วที่เซียร์มีร้านไหนขายมั่งอ่ะคับ ไปเดินเจอแต่ตัวรุ่น900อ่ะคับ
    ใครทราบช่วยบอกทีเน้อ

ไม่ทราบว่าเกมส์แบบไหนครับ starcraft เปล่าครับ เครื่องเก่าผม(500 MHz) ก็เล่นได้แถมสนุกไม่แพ้เกมส์ปัจจุบัน แถมความละเอียดยังเหมาะกับจอ eee ด้วย ว่าแต่ 901 นี้เป็นตัวแรกที่ใช้ atom แต่ทำไมมันแพงจังตั้ง $599 ใน amazon ซื้อ notebook เกือบได้เครื่องหนึ่งเลย

ปล.คงไม่คิดจะเอาไปเล่น crysis นะ

Comment

Originally posted by Soul_Master View Post
      ไม่ทราบว่าเกมส์แบบไหนครับ starcraft เปล่าครับ เครื่องเก่าผม(500 MHz) ก็เล่นได้แถมสนุกไม่แพ้เกมส์ปัจจุบัน แถมความละเอียดยังเหมาะกับจอ eee ด้วย ว่าแต่ 901 นี้เป็นตัวแรกที่ใช้ atom แต่ทำไมมันแพงจังตั้ง $599 ใน amazon ซื้อ notebook เกือบได้เครื่องหนึ่งเลย

ปล.คงไม่คิดจะเอาไปเล่น crysis นะ
      ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกท่าน แค่เอาไปเล่นพวกdota อ่ะ

Comment

เนาะนำของHPตัวใหม่ครับแต่ถ้าจะเอาถูกๆก็asusครับพอเล่นได้ในระดับเกมก็sim2ครับน้องผมใช้asusจำไม่ได้ว่ารุ่นอะไรราคาก็1XXXXแต่HPก็6xxxxครับแต่hpspecดีกว่าเยาะ

Comment

Originally posted by tstc7eqv View Post
          เนาะนำของHPตัวใหม่ครับแต่ถ้าจะเอาถูกๆก็asusครับพอเล่นได้ในระดับเกมก็sim2ครับน้องผมใช้asusจำไม่ได้ว่ารุ่นอะไรราคาก็1XXXXแต่HPก็6xxxxครับแต่hpspecดีกว่าเยาะ
          ที่ท่านว่ามานี้ใช่ แบบ miniมั๊ยคับคือที่ผมจะซื้อคือแบบ miniนะคับ เครื่องเล็กๆพกพาสะดวก
          ของhpตัวไหนอ่ะที่รุ่น60000อ่ะที่เปงminiอ่ะ อยากเหงจัง เจอแต่ mini ของ hp ที่ใช้ ชิบ VIA อ่ะ
          ช้ากว่าตัวรุ่น900 ของ asus ตั้งเยอะอ่ะ แพงกว่าอีกตั้งเยอะ
          ปล.งบอ่ะไม่เท่าไหร่แต่อยากได้แบบมินิ คือไม่อยากเอาเครื่องใหญ่ๆ มันแบกไปโรงเรียนลำบาก

Comment

HD ขอเปงแบบ SSD เท่านั้นความจุไม่สำคัญ

Comment

Originally posted by poityu051 View Post
              ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกท่าน แค่เอาไปเล่นพวกdota อ่ะ
              เล่น dota ได้แน่นอนครับ
              ผมก็กำลังจะซื้อเหมือนกันแต่เป็นรุ่น 701
              งบน้อย

Comment

แต่ 901 ยังไม่เข้าไทยเลยอ่ะรอไม่ไหวแล้ววววว
                เด๋วซื้อ Aspire ONE เลยนิ

Comment

Working...
                X