Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคร๊าบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคร๊าบบบ

จอฟ้าสรุปวันนั้น ที่เคยบอกไปว่าเป็นที่ HD ไม่ใช่น่ะครับ มันยังเป็นอยู่เลยครับ แล้วผมได้ทำการเครมไปเมนบอร์ดมาใหม่ alive6g แต่ก็เป็นเหมือนเดิมครับ ช่วยดูหน่อยครับว่าโคดพวกนี้เกิดจากไรได้บ้างงับผม วันนี้ขึ้น 3 โดติดๆกันเลยงับ

stop:0x0000000D4

stop:c000021a(fatal system error)

stop:c0000145

ไล่ตามโคดเลยน่ะครับ เข้า windows ไม่ได้อีกแล้วครับ(เหนื่อยมากเลยงับ) ใครพอรู้บ้างเป็นที่ไรครับ

วันนี้ทำตอนเช้าสดๆเลยครับ ram ไม่มี error เลยงับ แล้ว แรมมันจะเสียได้เปล่าครับ
    Attached Files
    Last edited by kingmax; 11 Jul 2008, 10:11:21.

แล้ว แรมหละครับ ลองเปลี่ยนยัง^^"

Comment

ยังเลยครับ แต่งงถ้าเป็นแรมทำไมมันตอนเล่นไม่มีอาการเลยน่ะครับ จะเป็นก็ตอนเปิดเครื่องใหม่ๆ หรือ re เครื่องครับ แต่คงเดียวไปเปลี่ยนดูครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ

Comment

ไดร์เวอร์ อะไรเอ๋อรึปาว
        ลอง format ลงวินโดวส์ใหม่ดู
        ถ้าไม่หาย ค่อยไล่เช็คอุปกรณ์ที่ละตัวเลย

Comment

มันเป็นเกือบเดือนแล้วอะงับ format วันละเกือบ 1 รอบเลยครับ แล้วมันเป็นไปได้หรือเปล่าที่ผมซื้อมาวันแรกแล้ว o\c เลยครับ แล้วอุปกรณ์มันเลยชินกับไฟสูงๆ อย่างผมใส่ไฟแรมเต็มที่ แล้วตอนนี้ผมลดลงมา แต่บัสแรมผมก็ลดตามน่ะครับ แต่เล่นเกมเปิดทั้งวันไม่มีปัญหาน่ะครับ จะมีก็ตอนเปิดเครื่องใหม่กับ re เครื่องครับ แล้วที่เทสๆ ผมใช้ orthos เป็นชั่วโมงๆ ไม่ error PI 32M 2 หัวก็ผ่าน 3dmark ผ่านหมด memtest test ไป 300% ก็ไม่มี error ครับ
          Last edited by kingmax; 10 Jul 2008, 17:36:40.

Comment

Originally posted by kingmax View Post
            มันเป็นเกือบเดือนแล้วอะงับ format วันละเกือบ 1 รอบเลยครับ แล้วมันเป็นไปได้หรือเปล่าที่ผมซื้อมาวันแรกแล้ว o\c เลยครับ แล้วอุปกรณ์มันเลยชินกับไฟสูงๆ อย่างผมใส่ไฟแรมเต็มที่ แล้วตอนนี้ผมลดลงมา แต่บัสแรมผมก็ลดตามน่ะครับ แต่เล่นเกมเปิดทั้งวันไม่มีปัญหาน่ะครับ จะมีก็ตอนเปิดเครื่องใหม่กับ re เครื่องครับ
            ก็อาจจะเป็นไปได้ (หลายอย่าง)
            ไฟล์ระบบวินโดวส์ เสียหายแต่พอเล่นได้ เดี๋ยวเอ๋อบ้าง ประมาณนั้น

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ก็อาจจะเป็นไปได้ (หลายอย่าง)
              ไฟล์ระบบวินโดวส์ เสียหายแต่พอเล่นได้ เดี๋ยวเอ๋อบ้าง ประมาณนั้น
              แผ่น windows เปลี่ยน 3 แผ่นแล้วน่ะงับผม

Comment

ลองเคลีย cmos ยังครับแล้วลองเข้าแบบไม่ต้อง oc ใด ๆ แล้วลงวินโดวปรกติถ้าเป็นอีกละเหอๆงานเข้า

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
                  ลองเคลีย cmos ยังครับแล้วลองเข้าแบบไม่ต้อง oc ใด ๆ แล้วลงวินโดวปรกติถ้าเป็นอีกละเหอๆงานเข้า
                  คือเครมมาปุ้ม ผมก็เคลียก่อนเลยงับแล้วก็ setdefault อีกทีงับ แล้วก็ลง windows ส่วน o\c ไม่ o\c ก่อนที่ผมจะไปเครมบอร์ดลองมาแล้วงับ เป็นครับ ไม่หายครับผม

Comment

สรุปสิ่งที่ลองเปลี่ยนแล้ว
                    1.HD
                    2.Mainboard

ram เทสตามภาพแล้วมันจะเสียได้ปะครับ เล่นแล้วไม่มีอาการเลยน่ะครับ ตอนเล่นละไม่ขึ้น bule screen เลยครับ มีแต่ตอนเปิดเครื่องใหม่กับ re เครื่องงับ
                    Attached Files
                    Last edited by kingmax; 11 Jul 2008, 10:16:17.

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

ดันๆ

Comment

ขอบคุณ kgb99 ครับที่ช่วยดัน ดันหน่อยๆ มะกี้เทส PI32M สดๆ ก็ผ่านน่ะครับ งงๆมันเป็นอิหยังหว่า

Comment

ดันตอนเย็นๆครับ

Comment

Working...
                            X