Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยคับผมใช้9600GTแล้วมันทำไมเล่นเกมออนไลน์แล้วสักพักจอดับอ่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคับผมใช้9600GTแล้วมันทำไมเล่นเกมออนไลน์แล้วสักพักจอดับอ่าคับ

ถามหน่อยคับผมใช้9600GTแล้วมันทำไมเล่นเกมออนไลน์แล้วสักพักจอดับอ่าคับ
    เป็นแบบนี้ทุกครั้งเลยอ่าคับ
    สเปคที่เหลือตามไรท์เซ็นต์อ่าคับ
    ผมงงมากๆๆๆ

ไม่มีใครตอบ

Comment

อาจเป็นเพราะ ความร้อน ไม่ก็ power supply กระจอกครับ

Comment

Pow น่าจะไหวนะ อาจเป้นที่ร้อน

Comment

oc เล่นรึปาว
          ลองไม่ oc เล่นดู

Comment

โอเคคับจะลอง
            OC ก็แค่ตามไรเซีนท์
            แล้วก็ ความร้อนนะคับ
            IDIE <35 Full<48
            MB <40 Full<45
            VGA<44 Full <65

Comment

อาจะไม่ได้เป็นที่การ์ดจอก็ได้
              1.ไฟที่ไปเลี้ยงซีพียูอาจจะไม่พอ ลองเพิ่มไฟให้ซีพียูดูครับ
              2.รุ่นนี้ถ้าปรับ FSB จะเป็นการ OC การ์ดจออัตโนมัติ ลองเช็คดูการ์ดจอท่านวิ่งที่เท่าไรแน่

Comment

โอเคจะลองไม่โอเวอร์เล่นดู
                เพราะเล่นCrysisไม่เปง
                Last edited by PuyZaBra; 11 Jul 2008, 20:38:53.

Comment

เท่าที่ใช้เป็นที่ power เน่าครับ ตอนนี้ผมเลยใช้แบบ power สองตัวครับไม่มีเงินซื้อ power เทพ

Comment

เพาร์เวอร์ผมเน่าหรอคับ
                    ผมจะได้เอาปเครมเพราะผมใช้ Enermax460W
                    มันน่าจะพอนะ

Comment

ผมใช้ Enermax 460W เหมือนกัน กับ 8800GTS(G80) OC ยังสบายๆ แล้วนี่แค่ 9600GT มันจะไม่พอได้อย่างไรถ้าของมันยังดีๆ

Comment

VGA PSU ซื้อเดือนพฤษภาเอง

Comment

แล้วที่เขาบอกๆกันน่ะได้ลองเช็คลองทำบ้างหรือยังครับ ถ้าทำแล้วผลเป็ยยังไงบ้าง ไม่ทำก็ไม่มีใครช่วยได้นะครับ

Comment

ลากมากไปแหงๆ 750 นี่ต้องเปลี่ยนซิงค์ครับไม่งั้นต้องปรับพัดลม 100%

Comment

Originally posted by Khow View Post
                              ลากมากไปแหงๆ 750 นี่ต้องเปลี่ยนซิงค์ครับไม่งั้นต้องปรับพัดลม 100%
                              ผมปรับพัดลม100% Ide<45 -Full<65
                              ลองกลับกทม.ก่อน
                              ผมกลับมาบ้าน
                              อิอิ

Comment

Working...
                              X