Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVDของacer อยากรู้ว่าคนที่ใช้acer ไรท์dvdกันได้เท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วทุกท่าน ใช้ แผ่นของอะไรมั่งอะคับ และก้อ แผ่นของอะไรดีอ่ะคับ ตอนนี้ใช้ เบนคิว แผ่นเขียน 16X แต่ก้อยัง write ได้ 2X อยู่ดีง่ะ - -

Comment

Originally posted by JO View Post
      ที่ Write DVD Movie ขนาด 4GB นาน 4ชม. คิดว่าคุณคงเอาไฟล์พวก MPG1/AVI มาWirteใช่ไหมครับมันจะ Encode ใหม่ซึ่งถ้าหนังความยาว 4ชม20นาที จะใช้เวลา Encode ประมาณ 3ชม30นาที และ ไรค์ที่2x อีก30นาทีรวมประมาณ 4ชม

ส่วนทีคุณบอกว่า Write DVD 8x ใช้เวลา20นาที ผมว่าไดร์คุณน่าจะมีปัญหานะเพราะผม Write DVD 2x ขนาดไฟล์ 4GB ใช้เวลา 29นาที และ 4x ขนาดไฟล์ 4GB ใช้เวลา 15นาที เท่านั้นเองครับ

**เครื่องผมก็ 5502Z ใช้มา8เดือน Wire DVD ไป 800แผ่นแระ อิ อิ

ก็อย่างนั้นล่ะ ผมก็เลยแหล่ไวโอ้sz35 ไว้น่ะครับ
      เคยเจอเล่นแผ่นดีวีดีบางแผ่นนะครับ สั่นเป็นเจ้าเข้าดังอีกด้วย

อ้อตอนนี้ไรท์ใช้แผ่นของ EMTEC +R อยู่ครับ ก็โออยู่นะครับ
      อ้อ! แล้ว เจ้า +R / -R นี้มันต่างกันไงครับ แล้ว 5502N ผมsupport -R หรือป่าวครับ

Comment

ของผมนี้
        Konco,Princo นี่ได้ 2x
        Sony ได้ 4x
        easy write เขียนไม่ได้เหอๆ

5502NหรือZ เขียนได้หมดครับทั้ง + - ถ้าเป็น Lotหลังที่Screen ว่า Muti Record ถ้าให้ชัวร์ ใช้ Nero Info Tool ครับ

Comment

Working...
        X