Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา มาให้ดูกัน AthX2 นะ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา มาให้ดูกัน AthX2 นะ!!

เป็นที่อะไรครับ

ผมลองหลายอย่างละ ทั้ง ทดแรม ทั้งไม่oc ทั้งFlash BIOS ทุกver ก็ไม่หาย

ถอดซึ้งมา ทาMX-2 ใหม่ ซึ้ง ก็ ZALMAN 8700 NT 2000 รอบ

เคส Cooler ดูดเข้าหน้า ดูดออกหลัง

มันเพี้ยนๆหรือไงครับ

M/B Gigabyte [[GA-M61SME-S2L]] socket AM2

ผมเอามือแต่ ซึ้ง มันก็ร้อนในระดับนึง ไม่ถึงกับ เว่อร์ซะขนาดนั้น

อาการ ก็คือ พอรัน 2 คอร์เต็ม100%[ อย่างละ50% อะนะ ]
    Temp3 คือ องศาCPU ครับ มันจะวิ่งขึ้นไปเรื่อยๆ ในsoftware ที่วัดจากbios โดยตรงก็เป็นครับ

ที่ผมลอง มันจะวิ่งไป 120+ แล้วก็ ดับไปครับ ไม่รีเส็ตใดๆ เลย ดับเหมือน ไฟดับเลย จอสีส้มครับ

PSU Enermax 460W

8800GTS 512

HDD 1

DVD 1

ผมคิดว่าไฟอะพออยู่แล้วละ

แต่ทำไมมันถึงได้ร้อนไม่ยอมหยุดซะที

ปล. ช่วยดู Vcore VdiMM ให้ผมทีครับ มันเป็นอะไรมากหรือเปล่าครับ ท่านๆ

ทีผมถ่ายมานี้เปิด Ragnarok ไว้ด้วยครับ มันจะกินไป cpu ไปคอร์1เต็มๆ - -

แล้วก็ Orthos อีก1หัว

2อย่างครับ
    1เครมCPU
    2สแกนไวรัสโลด

Comment

Originally posted by Zero_Murasame View Post
      2อย่างครับ
      1เครมCPU
      2สแกนไวรัสโลด

ผมเอาแค่ตัว CPU ไปอย่าเดียวเขาจะลองให้ไหมครับ หรือว่ายกไปทั้งเคส T-T

เคสผมหนักอ่าครับ Cooler

พอดีซื้อที่ร้านเดียวกันทั้ง RAM CPU m/b

ต้องยกไปหมดเลย ป่าวอะ หรือให้เค้า เทส ตัว CPU อย่างเดียวครับ

Comment

จากที่ท่านบอก ตามประสบการณ์ผมคือ cpu มีปัญหาครับ แนะนำให้ส่งเคลมดูครับ

Comment

ถอดไปแค่ซีพียูกับบัตรรับประกันก็พอครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ทุกๆท่าน

Comment

เป็นนานยังครับ เท่าที่เคยเจอคือ ลงไดร์เวอร์ CPU และ Cool&Quite ใหม่หายครับ(จากประสบการณ์อันน้อยนิด)
              ยังไงลองดูไม่เสียหายครับ

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                เป็นนานยังครับ เท่าที่เคยเจอคือ ลงไดร์เวอร์ CPU และ Cool&Quite ใหม่หายครับ(จากประสบการณ์อันน้อยนิด)
                ยังไงลองดูไม่เสียหายครับ
                ไม่หายครับท่าน

Comment

Originally posted by Arcady View Post
                  ไม่หายครับท่าน
                  งั้นเครมโลด

Comment

ผมว่า ไม่บอร์ด ก้ตัว CPU อ่ะคับ เริ่มงอแง สะแล้ว -*0*-

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นที่CPUนะ

Comment

แล้วอุณหภูมินี้เราจะเชื่อที่ไหนดีอ่ะครับ ที่ MB 62-68 แต่เวลาดูที่โปรแกรม 45-52 ผมใช้ทั้ง SpeedFan และ Everest อ่ะครับ

Comment

Working...
                        X