Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมไฟที่ จอ Notebook ผมไม่ยอมดับเองครับ เวลาไม่ได้ขยับเม้าส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมไฟที่ จอ Notebook ผมไม่ยอมดับเองครับ เวลาไม่ได้ขยับเม้าส์

ทำไมไฟที่จอNotebookผม ไม่ยอมดับเองครับ เวลาไม่ได้ขยับเม้าส์เป็นF8SNครับ ลองตั้งทุกวิธีทางไม่ว่าจะSet แบบOn Battery หรือ Plugged In
    PS.ตั้งพวก Sleep หรือ Hibernate ก็ไม่มีผลเลยครับ บางวันผมเปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วไม่ได้ขยับเม้าส์เลยนะครับมันก็อยู่อย่างนั้นจน Batt Low เลย
    Last edited by Moonshine; 10 Jul 2008, 22:55:02.

แก้ได้แล้วคร้าบบ หลังจากมึนอยู่นานเป็นเพราะผมเอา Wireless Mouse ไปต่อ USB Hub นั่นเอง พอเอามาต่อตรง Port ของเครื่องจอก็ดับแล้วครับ ^ ^

Comment

Working...
    X