overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 9 of 9

Thread: N81 ขอความเห็นหน่อยคับ <<<~

OverclockZone Member

Smile N81 ขอความเห็นหน่อยคับ <<<~

ใครใช้ N81 ขอความเห็นหน่อยคับ ไม่ต้องใช้ก็ได้ครับ แค่ความเห็นก็ดี ผมชอบดีไซมันสวยดี
    ใช้งาน ฟังเพลง เล่นเกม ถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอ เรื่องฟังเพลง เล่นเกมไม่ห่วงแล้วครับคงไม่มีปันหา อยากรู้เรื่อง ภาพถ่ายสวยมากแค่ไหน และระบบซิมเบี้ยนดีป่าวว อิกอย่างแบบ slide แบบเนี้ย ปัญหามันเยอะมากมั้ยครับ ที่อ่านๆมาชอบหมดเลยทุกอย่าง กลัวอย่างเดียว กลัวพังกับแบบ slide เนี้ย -*-

มีงบประมาน 11000 อ่ะครับ อยากได้ ฟังเพลงเสียดีๆหน่อย ถ่าย เล่นเกม เหมือนๆ N81 ถ้ามีรุ่นอื่น ก็แนะนำหน่อยก็ดีครับ ผมเป็นคนติดที่ ดีไซด้วยครับ แนะนำหน่อยครับ ไม่ต้องไสล์ กับฝาปิด ก็ได้ครับ ขอดีไซ เท่ๆ ^^

ขอบคุณ คับ

OverclockZone Member darkpippo's Avatar

อิ อิ ผมก็เป็นสาวก ตระกูล N-GAGE แต่ในตัว N81 2G ผมซื้อมาเมื่อสิ้นเดือนที่แล้ว ในส่วนของสไลด์ นั้นเป็นทุกเครื่อง คับ จะดูไม่ค่อยแน่น โคลง ๆ แต่โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยได้ใช้ สไลด์ เน้น แต่พวกคำสั่ง ลัด ทั้งเร็วกว่า และสะดวก ไม่ว่าจะ ฟังเพลง ดูภาพดูหนัง ครบหมด คับ จะสไลด์ก็ตอนเติมเงิน กับ กดเบอร์นอก แล้วก็ SMS รุ่นนี้ภูมิใจเสนอ ให้ฟังเพลง ทีแรกฟังแบบไม่เสียบหู ก็ โอดี แต่พอเสียบหูฟัง มันดัง มากมาย ส่วนกล้อง ถ้าแสงน้อยมันจะ ออกเขียว แต่ถ้าเราถ่ายแบบ ตั้งค่าเองหมด ผมว่าภาพดีขึ้นเยอะ ดีกว่าให้มัน ปรับเองเพราะมันไม่มี โฟกัส แล้วภาพจะออกมาหยาบแตก เหมือนใช้กล้อง PPC ถ่าย จากใช้วิธีตั้งค่าเอง ถ้าในที่ ร่ม สีเขียวออกน้อยลง แต่ถ้าที่มืดยังไงก็มีสีเขียวแน่นนอน ท่องเว็บก็ดี แต่เสียดายที่ เข้า Webui โค ไม่ได้ 5 5 5
    ส่วนเรื่องเกม นั้น จะติดตรงที่ว่า แต่ล่ะเกมนั้นต้องซื้อ แต่ เว็บเพื่อนบ้านเรามีวิธีไม่เสียตัง 5 5 5
    พูดง่าย ๆ สุดดดดยอด นะคร้าบ พี่น้อง

แนะนำให้ไปจับเล่นของจริง ตามห้างเลยคับ ยิ่ง Lotus บางใหญ่ ผมกดเล่นจนเพลิน ตอนแรกเล่น N95 แต่มาจบที่ N81
    Last edited by darkpippo; 23 Jul 2008 at 10:08:20.

OverclockZone Member คิม's Avatar

จะเน้นถ่ายภาพไปเอา N95 หรือ N82 ดีกว่าครับ หากบ้าพลังซูมแบบผมก็ต้อง N93i

เห็นเจอที่ไปเครมกับ Nokia บ่อยก็ เรื่องปุ่มกดด้านบนละ พังหลายเคส ไม่รู้เพราะอะไร

แล้วอยากทราบว่า N81ต่อ Wifiได้ป่ะ เห็นในคุณสมบัติมันมีต่อแบบไม่เสียตังอ่ะนะได้มั๊ยครับ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ผมใช้มาได้สักพักคับ ตั้งแต่ปลายปี 50 ถ่ายรูปห่วยแตกมาก สีเพี้ยนสุดๆ ฟังเพลงก็ดีคับมีเนื้อที่ให้เก็บเยอะดีสำหรับความจุ (ของผม 8GB) ขายแล้วราคาตกมาก ซื้อมาเกือบ 20,000 ขายได้ 10,000 เดียว
    การออกแบบสวยดีคับ แต่สไลด์ใช้ไปสักพักจะหลวม สีที่อยู่รอบๆ ลอกง่ายมากคับ ขนาดผมใช้ใส่ในถุงผ้าตลอด
    แต่ถ้าชอบก็ซื้อเลยคับ

Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

สวยดีครับ น่าลอง

OverclockZone Member J2008's Avatar

ดีนะ เล่นเกมได้เยี่ยมมากๆ ปุ่มกดสะดวก เสียแค่ถ่ายรุปได้ไม่ชัดเลย สีซีดๆ
    ชัดพอๆกับ 7610 แต่ขนาดภาพใหญ่กว่า

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

จากที่เคยใช้อยู่นะครับ ด้านมัลติมีเดีย ดีเยี่ยมเลยครับรุ่นนี้ มี wifi ด้วยครับ
    แต่กล้องนี่ห่วยกว่า N70 อีกครับทั้งตัวหลักและตัวรอง

ถ้าอยากได้ครบๆ ทนๆ เป็น symbian ด้วย แนะนำ SAMSUNG I550 ครับ
    กล้องชัด มี wifi และ gps หูฟัง 3.5mm ราคาแค่ 9900.- ครับ

OverclockZone Member jimmy2496's Avatar

ผมใช้อยู่ อย่างอืนดีหมด ยกเว้นกล้อง รุ่นอืนก็มีข้อเสีย ถามใจตัวเอง เพราะเป็นคนใช้ เรืองเสียง ผมว่าดีกว่า mp3 แพง แพง บางต้ว ผมใช้ n81 ---t10

Bookmarks

Bookmarks