Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามนิ๊ดส์ เปลี่ยน M/B P35 ---> P45

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนิ๊ดส์ เปลี่ยน M/B P35 ---> P45

อ่านในกระทู้ล่างๆ มีคนบอกว่า เปลี่ยนบอร์ดแล้วไม่ต้องลง Windows ใหม่ ใช้ได้เลย

อยากทราบว่าจริงมั้ย??? แล้วมันต้องเป็นยี่ห้อเดียวรึป่าว เห็นของเขาเป็น ASUS --> ASUS

แต่ของผมตอนนี้เป็นน้อง กิ๊กP35 ถ้าจะเปลี่ยนเป็น MSI P45 ที่ขึ้นชื่อว่าทนแลเสถียร มันจะต้องลงใหม่มั้ย ???

เพราะว่าขี้เกียจลงโปรแกรมอ่ะ Windows หาย โปรแกรมไม่มี - -"

ช่วงนี้ยุ่งๆไม่ค่อยมีเวลาทำ แต่ถ้าไม่มีคอมใช้เบื่อตายพอดี - 3-

คาดว่าอาจจะต้องลงวินโดวส์ใหม่
    แต่ลองเปลี่ยนเมนบอร์ดเทสดูก่อนได้
    เพราะข้ามชิปเซ๊ต / ยี่ห้อ / รุ่น หนักเอาเรื่อง

Comment

ลงใหม่นะครับ ไม่แน่ใจว่า repair จะได้หรือเปล่า

Comment

ยังไงผมว่าก็ต้องลงใหม่ ถึงใช้ได้ผมว่ามันก็แค่พอใช้ แต่จะไม่ได้ประสิทธิภาพอย่างที่ควรจะเป็น
        ตอนที่ผมเปลี่ยนจาก 965 มาเป็น P35 ก็ไม่ต้องลงใหม่แต่เครื่องเพี้ยนเวลาทำงาน ปริ๊นออกมาฟร้อนไม่ตรง

Comment

หุหุ

งั้นสงสัยคงได้ลงวิสต้า ไว้ใช้สำรองด้วยแหงมๆ

Comment

เดี๋ยวไดร์เวอร์ชิบเซ็ตมันแย่งกันเกิด ....

Comment

เอ..ผมเปลี่ยนจาก STRIKER II FORMULA ไปเป็น RAMPAGE
              ก็ยังใช้งานวินโดว์ส XP PRO SP2 ได้ปกติน่ะครับ
              คือเหมือนเมื่อก่อนใช้ MAXIMUS SE แล้วไปใช้ STRIKER II ใช้ๆไป เจอ ERROR ต้องกด DON'T SEND
              ปัจจุบันมาใช้ RAMPAGE ก็ยังต้องเจอ DON'T SEND ...ซึ่งผมก็ไม่ได้ลงวินโดว์สแบบ CLEAN ใช้วินโดว์สที่ GHOST
              เก็บไว้นั่นแหล่ะครับมาใช้งานต่อ เพียงแค่ UNINSTALL DRIVER NVIDIA ออกเท่านั้น แต่เคยลองลงวินโดว์สแบบ CLEAN
              ก็ยังเจอ DON'T SEND อยู่เหมือนเดิม
              แต่ก็ยังไม่เคยเจอจอฟ้ามรณะ
              ยกเว้น ถ้า OC แล้วปรับไม่ถูกต้อง ก็จะเจอจอฟ้า..แต่ก็น้อยครั้งจริงๆ ส่วนใหญ่จะมีอาการอืดๆขณะบู้ตเข้าวินโดว์ส
              เท่านั้น อันนี้ผมหมายถึง RAMPAGE นะครับ ถ้า STRIKER II นี่ ปรับ OC ผิดไปหน่อย นี่ จอฟ้าประจำ
              Last edited by dragon_horse; 11 Jul 2008, 11:28:20.

Comment

ต้องลงใหม่คับ เพื่อความเสถียร จะไม่ลงใหม่ก้ได้คับ มันก้ใช้ได้ แต่แนะนำให้ลงใหม่คับ เอาเปนว่าลงใหม่ดีกว่าคับ อิอิ -*0*-

Comment

Working...
                X