Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการนี้เกี่ยวกับแรมรึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการนี้เกี่ยวกับแรมรึป่าว

คือวันนี้ได้แรมมาใหม่ 2 ตัว ก็เสียบใช้ปกติ ตอนเปิดเครื่องไม่มีปัญหา แต่จะมีตอนเข้าสู่หน้าจอปกติ จะมีเสียง "ตี้ด" ยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดังอยู่ตลอด อยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไรคับ แล้วแก้ไขยังไงด้วย
    ช่วยเหลือทีนะคับ

ลองเอายางลบถูขามันครับ

Comment

เพราะอาไรหรอคับ

Comment

คราบจับ หน้าสัมผัส มั้ง

Comment

(ใส่กลับบ้านป่าวหว่า)

แต่ถ้าร้องอย่างนี้มันมีปัญหาแน่นะผมว่า

ลองเอายางลบๆที่แถบหน้าสัมผัส(สีทองๆงะ)

ลบนานๆเลยลองใส่ดู

ถ้าเข้าไม่ได้ รึ บูตแล้วไม่ขึ้นหน้าจอก็เอามาลบอย่างนี้ละ

แต่ถ้าไม่ได้ก็เอาไปแครมเหอ

5 5 5+

Comment

ลองเสียบเข้าๆออกๆ ดูครับ

Comment

มานเข้าถึงหน้าจอปกติดเลยคับ แต่เสียงมานก้อยางดังอยู่งะ
              เลยต้องถอดออกมาพักข้างนอกก่อน ToT เลย

Comment

เสียงกาดจอ ร้องหิวไฟหรือป่าวคับ *-*

Comment

Working...
                X