Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้net TOT บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้net TOT บ้างครับ

ใครเคยเปลี่ยนโปรโมชั่นจาก 2M=1000 เป็น 2M=590 บ้างครับได้ยินมาว่าถ้าเปลี่ยนเป็น590บาท แล้วความเร็ยมันจาลดลงวิ่งไม่เต็มที่จริงหรือป่าว ผมไปถามที่ศูนย์มาเขาบอกว่าถ้าเปลี่ยนต้องให้ช่างไปsetค่าใหม่ ก็เลยงงอยู่ว่าทำไมต้อง set ในเมื่อความเร็วเท่าเดิม

set user ใหม่ไงท่าน รู้สึกtot พอเปลี่ยนโปรก็ต้องเปลี่ยน user ที

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
      set user ใหม่ไงท่าน รู้สึกtot พอเปลี่ยนโปรก็ต้องเปลี่ยน user ที
      ถูกต้องแล้วครับ

Comment

ผมเพิ่งไปยื่นเรื่องขอเปลี่ยน จาก 2M=1000 เป็น 2M=590
        ตอนนี้ยังใช้ user/password เดิม xxxxxxxxx@goldcyber

รอ tt&t มาอาทิตย์กว่ายังไม่มาติด(สงสัยลูกค้าtotหนีมาเยอะเลยทำไม่ทัน)
        เลยไปขอเปลี่ยนโปรจาก 2M=1000 เป็น 2M=590 แต่ก็ต้องติดสัญญาไปอีกหนี่งปี

Comment

ผมไช้อยู่ครับ ดู ที่ลายเซ็นนะความเร็ว

Comment

ผมก็ใช่อยู่คับ 2MB 590บาท ก็ OK นะ

Comment

ผมก็ใช้อยู่นะครับแต่เป็น 1M อยู่เลย

Comment

เมื่อไรในกรุงเทพจะ 590 บาท 2M มั่ง T-T

Comment

ของผมนี่ดิเปลี่ยนมาประมาณอาทิตย์แล้วจาก 1m เป็น 2m ช้าลงกว่าเดิมอีก ดาวโหลด200 กว่า อัพโหลด 60 กว่า เซ็งเป็นโทรไปถามเค้าก็บอกว่ากำลังปรับสัญญาณอยุ่ เพื่อนคนไหนเห็นบ้างครับ

Comment

ผมใช้ tot 2m ความเร็วจริงๆ ก็ 2048หาร8
                    โหลดเต็มทีก็ประมาณ 200k -256k ครับ 1000บาท ต่อเดือน

หาความเร็วเน็ต ความเร็วเน็ตหารด้วย8 คือความสามารถในการโหลดได้จริง

Comment

เอาง่ายๆ 8 บิท = 1 ไบท์
                      2000 กิโลบิทต่อวินาที หารด้วย 8 เ่ท่ากับ 250 กิโลไบท์ต่อวินาทีครับ
                      ^^

Comment

คือของผม Silver อะไรซักอย่าง 700 ต่อเดือนนี่ครับ เปลี่ยนโปรมา โหลดได้แค่ 150 K Max

Comment

ผมโปรเก่า เหมือนข้างบนแหละ 1.5m ส่วน โปรใหม่ 490 2m เลยไปถามว่าทำไมจ่ายแพงกว่า speed น้อยกว่า ทาง tot บอกว่าให้มาแจ้ง เดี๋ยวจะ up ให้ เลยถามไปว่า นี่ถ้าคนที่ไม่รู้ หรือไม่มาแจ้งจะไม่ up ให้ใช่มะ ....เงียบ
                          เลยไปแจ้งยกเลิกซะ ไปใช้ maxnet ดีกว่า upให้ก่อนแล้วโทรมาบอก บริการต่างกันจริงๆ

Comment

อยากใช้บ้าง แต่ไปเช็คแล้วเค้าบอกเปลี่ยนเฉพาะรอบนอก เซ็งเลย

Comment

Working...
                            X