overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: windows XP ที่เหมือน vista มีข้อดียังไง

OverclockZone Member cilencer007's Avatar

Default windows XP ที่เหมือน vista มีข้อดียังไง

แบบว่าผมจะโหลดเวอชั่นของxpที่หน้าตาเหมือนvistaมาลงอ่ะ
    เลยอยากรู้ว่า
    - มันจะทำให้เครื่องช้าลงไหม
    - เล่นเกมมันส์ๆ (SF Cabal CSO) ได้ดีไหม
    - เครื่องมีปัญหามากกว่าเดิมรึป่าว
    - windows 2 ตัวนี้มันจะตีกันมั้ย

OverclockZone Member ta12345's Avatar

ผมว่านะ
    ที่คุณหมายถึงคือ เอาธีมมาใส่หรอครับ
    หรือเอาxpโมมาลง
    แนะนำนะครับ ลงxp original แล้วหาธีม vistaมาลง
    แหล่มสุดละ ไม่ทำให้เครื่องช้า เล่นเกมก็ตามสภาพเดิมๆของxpคุณ เครื่องมีปันหาไหมอันนี้บอกยาก
    windowตีกันไหม ไม่ตีครับ
    ผมใช่อยู่อะนะVista Inspirat 2 ยังไม่มีปันหาอะไรเกิดขึ้น

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ดูสวย เท่ มากกว่าครับ พี่น้อง

แปลกไปอีกแบบหนึ่ง

OverclockZone Member cilencer007's Avatar

Quote Originally Posted by ta12345 View Post
    ผมว่านะ
    ที่คุณหมายถึงคือ เอาธีมมาใส่หรอครับ
    หรือเอาxpโมมาลง
    แนะนำนะครับ ลงxp original แล้วหาธีม vistaมาลง
    แหล่มสุดละ ไม่ทำให้เครื่องช้า เล่นเกมก็ตามสภาพเดิมๆของxpคุณ เครื่องมีปันหาไหมอันนี้บอกยาก
    windowตีกันไหม ไม่ตีครับ
    ผมใช่อยู่อะนะVista Inspirat 2 ยังไม่มีปันหาอะไรเกิดขึ้น
    ยังไงก้อขอเว็บโหลดธีมvistaหน่อยสิท่าน

จะขอบคุณมากๆ

OverclockZone Member ohm123's Avatar

ที่ว่านี่พวกเวอร์ชั่นdark หรือเปล่าครับ สู้origi sp2 ไม่ได้ตรงบูทและชัดดาวน์ และใช้ไปนานๆตัวนี้มันจะหน่วง กินแรมเยอะกว่าsp2พอควรเคยเล่นเน็ตเปิดหน้าต่างเยอะ+ฟังเพลง กินไปตั้งครึ่งกิ๊ก idleก็ปาไปเกือบ300เมกแล้วล่ะครับ

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

สวยแต่รูป จูบไม่หอมครับ

OverclockZone Member ohm123's Avatar

Quote Originally Posted by Dark Avenger MX View Post
    เห็นด้วยครับที่ดูดีมักจะไม่หนุกครับ ที่ดูงั้นๆดีมากๆเลยครับ^.^
    ปล้ำกับเขาทั้งวันเลยครับ
    /
    /
    /
    /
    /
    /
    /
    /
    /
    osนะครับ

OverclockZone Member ta12345's Avatar

Quote Originally Posted by cilencer007 View Post
    ยังไงก้อขอเว็บโหลดธีมvistaหน่อยสิท่าน

จะขอบคุณมากๆ
    http://www.thaigaming.com/software/18915.htm

ลองศึกษาดูเองนะท่านครับ

OverclockZone Member saksith's Avatar

ข้อดีคือสวย
    ข้อเสีย หนักเครือ่งอืดเครื่อง bug เยอะ

OverclockZone Member Baby_Dragon's Avatar
    The Customs Department

ไร้ประโยชน์

เสื่อมสมรรถนะของเครื่อง

OverclockZone Member turionx2's Avatar

Quote Originally Posted by saksith View Post
    ข้อดีคือสวย
    ข้อเสีย หนักเครือ่งอืดเครื่อง bug เยอะ
    Quote Originally Posted by Baby_Dragon View Post
    ไร้ประโยชน์

เสื่อมสมรรถนะของเครื่อง

Quote Originally Posted by Dark Avenger MX View Post
    Quote Originally Posted by ohm123 View Post
    ที่ว่านี่พวกเวอร์ชั่นdark หรือเปล่าครับ สู้origi sp2 ไม่ได้ตรงบูทและชัดดาวน์ และใช้ไปนานๆตัวนี้มันจะหน่วง กินแรมเยอะกว่าsp2พอควรเคยเล่นเน็ตเปิดหน้าต่างเยอะ+ฟังเพลง กินไปตั้งครึ่งกิ๊ก idleก็ปาไปเกือบ300เมกแล้วล่ะครับ
    เห็นด้วยอย่างมากครับ อย่าเผลอไปลงน่ะ ^^

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

ผม ผิดไปแล้ว ลงไป ปีนึงแล้ว

ก็ มันสวยนี้นา

ผมชอบแบบสวยใส ไร้สติ

OverclockZone Member

เน่าอ่ะ

แบบธรรมดา สีฟ้าๆๆ ดีกว่า

OverclockZone Member saksith's Avatar

ไม่มีอะไรดีในพวกตัดต่อพันธุกรรม ครับ

OverclockZone Member beersonic's Avatar

อีกอย่างถ้าดูแล windows เองไม่เป็น แก้ปัญหาเองไม่เป็นอย่าใช้เลยครับ XP ที่เป็น theme Vista อ่ะ ผมเคยไปแก้ปัญหาให้คนอื่น เจอ XP Theme Vista เข้าไป งงแดกเลย จะ XP ก็ไม่ XP จะ vista ก็ไม่ Vista เห็นแล้วหงุดหงิดโคตร

OverclockZone Member widya's Avatar

ลองลงดูดิ๊ครับ.. อย่าไปกลัวเลย

มีให้เลือกติดตั้งอยู่หลายตัวเชียวแหละ
    สวยๆทั้งนั้น แต่ต้องเลือกให้ดีๆน่ะ ไม่งั้น..
    เวลาวินโดร์พัง ความสวยจะมาพร้อมกับความซวย

อุ๊ย.. ขออภัยหยาบคายไปนิส คงไม่สะกิดใคร

OverclockZone Member nupitik's Avatar

ถ้าเครื่องแรง แรมเหลือเฟือ ทำเถอะ ไม่มีปัญหา
    เราใช้แล้วสบายใจก็จบ

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

เครื่องช้าโคตร เมื่อใช้ Dark EditionZ

OverclockZone Member tai5854's Avatar

ข้อดีคือใช้งานโปรแกรมที่มันรองรับแต่ XP ได้ครับ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ใช้ที่เค้าให้มาน่ะครับดีสุดแล้ว ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks