Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเกี่ยวกับ dual core กับ c2d ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเกี่ยวกับ dual core กับ c2d ช่วยหน่อยครับ

ผมรบกวนสอบถามหน่อยครับ ว่าถ้าเอา notebook มาแปลงรวมหนัง vcd4เรื่องเป็น dvd1แผ่น
    ระหว่าง dual core กับ c2d ความเร็วต่างกันมากไหม เพราะผมลังเลไม่รู้จะซื้อ dual core หรือ c2d ดี
    กลัวซื้อ c2d มาแล้วใช้งานได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ เพราะถ้าเวลาในการทำงานออกมาไม่หนีกันมาก ก็คงจบแต่ dual core

** มันจะเร็วต่างกันมากไหมครับ สมมุติ Dual Core เวลา 60 นาที Core 2 Duo จะประมาณ เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณทุกคนครับผม
    Last edited by anan_ch; 11 Jul 2008, 14:13:41.

core 2 เสร็จก่อนครับพี่น้อง และไม่ร้อนน้อยกว่า dual core พี่น้อง

Comment

ถ้าราคาเครื่องไม่ตางกันมาก c2d ดีกว่าแน่นอนครับ เร็วกว่า 15% up ผมเคยจับลอง t2600 2.13GHz vs t5550 1.83GHz t5550 เสร็จก่อน ครับ แต่ไม่มากครับ ไม่เกิน 5นาที ครับ

Comment

จำได้นิดหน่อยว่า ตอนแปลง smart Movie ลงมือถือ (581MB)

ของเพื่อน Core Duo T2300E 1.66Ghz ของผม C2D T7500 2.2Ghz ของผมเสร็จตอนของมัน(core Duo)แปลงกำลังจะ 78% ครับ

ก็***งกันพอสมควรครับ แต่ไม่นานเท่าไรครับ ไม่เกิน 5 นาทีจริงๆงับ
        แต่ถ้าไฟล์ใหญ่ๆมากๆ ก็จะค่อยๆทิ้ง***งไปเรื่อยๆอะ แต่ก็คงไม่เปนไรมั่ง เสร็จเหมือนกันงับ อิอิ

Comment

เร็วกว่ากันนิดหน่อยค่ะ

แบบว่านิดๆต่างกันแค่ความรู้สึกเท่านั้นเองค่ะ

Comment

ต่างแน่นอน ครับ ผมลองเทส NB ผมกับ PC แล้ว แข่งกันแปลงไฟล์ DVD ลง IPOD

NB ผม Core2 2.1 เข้าวินก่อน เป็น10นาที น่ะครับ

Comment

Working...
            X