Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยเจอแบบนี้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยเจอแบบนี้มั้ย

อยู่ๆๆๆความร้อนซีพียูร้อนบ้าเลยคับ ทำอารายนิดอารายหน่อยก็ร้อนคับ พอใช้โปรแกรมดูร้อนตั้ง70กว่า ถอดใส่ซิ้งใหม่ พอเปิดอีกทีก็เหมือนเดิม ก็เลยลองจับดูซิ้งนี้เย็บจับใจเลยคับความร้อนน่าจะประมาณ30กว่าๆๆได้ แต่ทำไมในโปรแกรมกะไบออสถึงบอก60-70เลยอะ เป็นไรหว่า.....มีครายเคยรู้บ้างช่วยบอกด้วยคับ........

เซนเซอร์ อาจจะเอ๋อ ก็เป็นได้
    ลองเช็คที่ BIOS ละยัง
    หรือลองแฟลช BIOS เมนบอร์ดดู

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เซนเซอร์ อาจจะเอ๋อ ก็เป็นได้
      ลองเช็คที่ BIOS ละยัง
      หรือลองแฟลช BIOS เมนบอร์ดดู
      แฟรชแล้วคับก็ไม่หาย เลยหมันไส้ จับ ฮาตาริเป่าซะเลย
      ปล.ดีนะที่เป็นเครื่องที่อ๊อฟฟิต

Comment

ขอผู้รู้ช่วยบอกหน่อยคับ

Comment

ไม่เคยเจอเเบบนี้คับ เคยเเต่เอามือจับเเล้วสะดุ้ง มันร้อนจริงๆ

Comment

เปลี่ยนเครื่องครับ(ล้อเล่นนะ)

Comment

Originally posted by bodygewel View Post
              ไม่เคยเจอเเบบนี้คับ เคยเเต่เอามือจับเเล้วสะดุ้ง มันร้อนจริงๆ
              เช่นกันคับ จับแล้วสดุ้งโหย่ว เลย

Comment

ผ่มก้ลองจับดู

ลองจับที่บ้านดูก้สะดุ้งเหมือนกันครับ แต่ที่สะดุ้งอะไฟดูดครับ อิอิ

Comment

ไม่เคยเจอเหมือนกัน

Comment

ผมเคยจับแล้วก๋สะดุ้งเหมือนกันครับ ไฟดูด...

Comment

มันเพี้ยน...

Comment

ผมก็เคยคับ 80 ก่าอะ (ลืมเสียบสายพัดลมซีพียูคับ) อิอิ

Comment

เคยเจอครับตอนเปลี่ยนซิ้งค์จากซิ้งค์เดิมเป็น G powerPro โปรแกรมมันขึ้นเครื่องหมายตกใจเลย อุณหภูมิล่อไป92 จับซิ้งดูก็เย็นนี่หว่า เลยแกะออกละใส่ใหม่ สรุปว่า ใสซิ้งค์ไม่ดี มันสัมผัสcpuแค่นิดเดียวเอง ต้องใส่ ซิลิโคนด้วยนะ อย่าลืมอ่ะคับ อิๆ

Comment

Working...
                          X