Announcement

Collapse
No announcement yet.

iTune store Thailand

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• iTune store Thailand

ในวันนี้หลังจากที่เริ่มมีการเปิดตัว MobileMe, Apps Store และ iPhone 3G กันแล้ว หลังจากได้อ่านข่าวของคุณ mk ผมเลยเข้าไปดูใน iTunes เพื่อจะลองดาวน์โหลด Facebook จาก Apps Store มาเล่น ทีนี้ลืม Apple ID ของตัวเอง เลยทำการสมัครใหม่

แล้วพบว่ามันให้เลือกประเทศว่า Billing Address เราอยู่ในประเทศไหน ปรากฏว่าเมื่อผมลองคลิกดูแล้วพบว่ามีประเทศใหม่ ๆ เพิ่มมาเพียบ รวมถึงประเทศไทย!

เลยตัดสินใจกลับมาดูที่หน้าหลัก iTunes Store ของสหรัฐดูอีกครั้ง แล้วลองเลือกประเทศดู ครับ มีประเทศไทยแล้วจริง ๆ

เมื่อเข้าไปแล้วพบว่า มีแต่ Apps Store เท่านั้น เป็น iTunes Store ที่มีเพียงโปรแกรมสำหรับ iPhone และ iPod touch ครับ

ไม่ว่าอย่างไรก็ตาม Apps ต่าง ๆ ยังมีราคาเป็นดอลลาร์สหรัฐ แต่นี่สื่อถึงอะไรกันแน่ หรือว่าแอปเปิลอาจจะเปิดตัว iPhone ในประเทศไทยในอนาคตอันใกล้ หรือว่าเป็นเพียงแค่การสนับสนุนให้กับ iPod touch ที่มีวางขายในประเทศไทยแล้วเท่านั้น?

ที่มา - iTunes Store
    ที่มา www.blognone.com

น่าจะเป็นอย่างหลังอ่ะคับ ผมว่า

Comment

ผมว่า ตาจ๊อบ อาจจะย้ายบ้านมาอยู่เมืองไทย

คอยจับตาดู MBK บ้านเราคับ

Comment

ผมเข้าไปก็งงเหมือนกัน

ไม่มี iphone ขาย

แต่ iphone app เพียบ!!?

Comment

ดีครับคนไทยก็ซื้อได้ครับไม่ใช่ให้เฉพาะฝรั่งซื้ออย่างเดียว

Comment

Working...
          X