Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาโลกแตก ช่วยแนะที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาโลกแตก ช่วยแนะที

เวลาเปิดเครื่อง แล้วหน้าจอไม่มีสัญญานเข้า จอไม่เสียนะลองเปลี่ยนดูแล้ว การ์ดจอก็ดีครับลองเปลี่ยนดูแล้วเหมือนกัน ไฟHDDสีแดงค้าง ไม่มีเสียงไรเกิดขึ้น
    เกิดมาจากสาเหตุใดครับ

พอดีเจอบ่อยมากเลยง่ะ
    ไม่ทราบว่าพอมีวิธีแก้ยังไง

เป็นที่ แรม ป่าวครับ ลองเปลี่ยนดู

Comment

ลองถอดสายที่ไม่ได้ใช้งานออกด้วยครับอุปกรณ์ต่าง ๆ สายเเพรนะลองถอด USB หน้าเครื่องด้วย

ใส่เเต่ไฟที่ต้องใช้

Comment

น่าจะเป็นที่แรมนะ เพราะก็เพิ่งเป็นแบบนี้เลย

Comment

ยังเข้า WINDOW ไม่ได้ใช่มั้ยคับ อาจจะเกิดจาก RAM คับ PSU ก้เปนได้มันเอ๋ออคับ เครื่องผมเคย PSU มันเสียแล้วไฟฮาดดิส จะค้างแบบท่านเลยคับ *-*

Comment

ลองดูว่าพวกสาย Panal(เขียนถูกมะ) มันช๊อตหรือป่าว เคยเป็นเหมือนกันสาย usb ที่จะไปต่อด้านหน้าเสียบไ่ม่แน่น

Comment

Working...
            X