Announcement

Collapse
No announcement yet.

AM2NF4G-SATA2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AM2NF4G-SATA2

AM2NF4G-SATA2 m/b Asarock ตัวนี้วิ่งpci 8x หรือว่า16xคับ ขอความกะจ่างหน่อยวันนี้จะไปซื้อกาดจอWinfast7600GTใส่ ถ้าวิ่ง16xนะ แต่ถ้าวิ่ง8xไม่รู้จะเอา7600GTไปทำไมวิ่งมะเต็มที่ถ้าวิ่ง8X จะเอาGalaxy 7300GT DDR3 เซียนบอกทีว่าบอร์ดนี้วิ่งเท่าไหร่กี่xคับ

8x ท่าจำไม่ผิดนะคับ น้องผมเจอ 4x ดวงดีมักมาย.... ไม่ต่างกันมากหรอกคับท่าไม่ได้ใช้ 8800GTX
    Last edited by im; 29 Dec 2006, 16:25:42.

Comment

วิ่ง 8X ครับ ด้วยข้อจำกัดของ Chip set แต่เอามาเทส 3Dmark03 คะแนน 8X กัน 16X ***งกันไม่เกิน 300 ใช้งานจริงไม่รู้สึกถึงความแตกต่าง (ผมเทสด้วย 7600GTDDR2)

Comment

กำ8x จิงๆหรองั้นผมไปคว้าGalaxy7300GT ดีกว่าเซงเลยคว้า7600GTไปก็เท่านั้น ฮือๆT_T

Comment

16X ครับ 8X เป็นรุ่นหลัง AM2NF6G-VSTA

Comment

ไม่ต่างกันหรอกครับ ถึงจะวิ่งแต่ 8X แต่ก็แรงไม่แพ้ 16X

Comment

16x ใช้อยู่ ไอ้รุ่น8x มันรุ่นAM2NF6G-VSTA

Comment

8X ครับ

คะแนน Benchmarking กับ fps แทบจะไม่แตกต่างกันเลยครับ สำหรับ 8X กับ 16X

Comment

16x รุ่นนี้มันใส่AGP ไม่ได้ ได้แต่ PCI-Ex

Comment

อีก1 รูป

Comment

Originally posted by Friday~13rd View Post
                      8X ครับ

คะแนน Benchmarking กับ fps แทบจะไม่แตกต่างกันเลยครับ สำหรับ 8X กับ 16X
                      ข้อมูลตกหล่น...ei ei ei

8X เป็นตัว AM2NF4G-VSTA
                      16X เป็นตัว AM2NF4G-SATA2

Comment

AM2NF6G-VSTA ใหม่กว่า แต่ทำไมทำได้แค่ 8x

Comment

Originally posted by boba View Post
                          AM2NF6G-VSTA ใหม่กว่า แต่ทำไมทำได้แค่ 8x
                          เป็นขีดจำกัดของชิพเซทครับ

Comment

Working...
                          X