Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากล้าง mb กะ Cpu ควรใช้น้ำยาประเภทไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากล้าง mb กะ Cpu ควรใช้น้ำยาประเภทไหนครับ

สารจำพวก CFC ที่ฉีดล้างหัวเทป ใช้ได้ไหมครับ หรือต้องใช้สารปะเภทไหนครับ จำพวกตลกร้าย แบบเอาผงซักฟอก น้ำสบู่ ไม่ต้อง ตอบก็ได้ครับเกรงใจ

มารอดูครับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

เห็นที่ร้านใน 1000ทิปมันเอา Sonax ฉีดๆ ครับ

Comment

ทดลองดูครับ (เป็นไงบอกด้วย) ^..^
        จะค่อยดูเป็นกำลังใจอยู่***งๆ

Comment

น่าลองๆ แต่รอผมเมาก่อนนะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            น่าลองๆ แต่รอผมเมาก่อนนะ
            เมาแล้วใจถึงว่างั้น............. ผมเคยแต่ใช้น้ำเปล่าล้างแต่เมนบอร์ด ไม่ได้กวนนะ

Comment

อืมอยากรู้เหมืแนกันเเต่เราว่าใช้ไม้ขนไก้ปัดๆเอาก็คนพอ

Comment

น้ำเปล่าฉีดเลยครับ ใส่แฟบ แปรงสีฟันขัดตามซอก แล้วเอา โบว์โว่ เป้าให้แห้งสนิท ย้ำว่าต้องสนิท แล้วตากแดดจัดๆซัก 2 ชม ใสเนียนแน่นอน ผมทำประจำ 2 เดือนทำครังไม่มีปัญหา

**ใช้กับบอร์ดที่หมดประกันแล้วเท่านั้นนะ ถ้ายังไม่หมดเอาลมเป่าก็พอ ถ้าล้างน้พเด๋วพวกสติ๊กเกอร์ วอยล์ประกัน หลุดหมด

Comment

ถามตัวเองก่อนครับว่าล้างไปเพื่อ เป็นอะไรถึงต้องล้าง..
                  ของผมใช้สองตัวนี้ล้างให้ลูกค้าครับ

ตัวซ้ายใช้ดีเห็นผลแต่หาซื้อยากและไม่ค่อยอยากใช้เพราะต้องแช่และขัด
                  ตัวขวานี่ธรรมดาบ้านๆใช้ไม่ค่อยได้ผลหาซื้อได้ทั่วไป
                  Attached Files

Comment

ถ้าเอาให้ได้เรื่อง ก็ต้องโซลเว้นท์ครับ ลิตรละ 150-200 มั้ง ใช้ล้างทำความสะอาดบอร์ดและแผ่นปริ๊นมือถือได้เจ๋งมาก คิดว่าเอามาใช้กับ MB ได้เหมือนกัน

Comment

ผมใช้ ทินเนอร์ กับน้ำมันสนอ่ะครับ ไม่รู้จะมีปัญหาไหม แต่ไม่ได้แช่นะ เอาแปรงจุ่มแล้วขัดๆ เอา

Comment

ดันใครลองแล้วเป็นไงบ้าง

Comment

ผมเอาไปล้างน้ำเปล่าอ่ะ ง่ายดี แค่่ตากให้แห้งสนิทก็ใช้ได้ละ

Comment

ถ้าแค่ล้างฝุ่น เอาไม้ขนไก่ หรือ blow มาเป่าเอาก็ได้มั้ง ส่วน sink ก็แกะเอามาล้างน้ำแล้วเป่าให้แห้งก็ทาซิลิโคลนใหม่

Comment

มีสูตรอื่นไหมครับ เห็นคำว่าน้ำ แล้ว เสียว กลัวพังจัง ยิ่งหมดประกันซะด้วย มะอยากหาเรื่องซื้อใหม่

Comment

Working...
                              X