Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการต่อช่อง DVI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการต่อช่อง DVI ครับ

ตอนนี้การ์ดจอของผม คือ HD 3650 แล้วทีนี้ข้างหลังมันมีช่องที่เขียนว่า DVI กับ S-VIDEO
    ปัจจุบันนี้ผมเอาจอคอมผมต่อที่ช่อง S-VIDEO อยู่โดยต้องใช้หัวแปลงที่เขาแถมมาจากการ์ดจอ

1.ผมเลยอยากถามว่าถ้าผมเอาจอคอมผมเปลี่ยนช่องเสียบจากช่อง S-VIDEO ไปต่อช่อง DVI มันจะเป็นอะไรหรือเปล่า

2. และช่อง DVI นี้ภาพมันจะชัดกว่าช่อง S-VIDEO หรือเปล่า รวมถึงอยากทราบความแตกต่างครับ

ขอบคุณครับ ^^

เอาจอต่อกัน s-video หรือนี่

Comment

S-VIDEO ส่งสัญญาณเป็นอานาลอก
      DVI ส่งสัญญาณเป็นดิจิตอล

โดยหลักการส่งสัญญาณดิจิตอลจะสูญเสียหรือถูกรบกวนน้อยกว่าครับ

S-VIDEO - DVI มันไม่สามารถแปลงโดยใช้เพียงอแดปเตอร์ธรรมดาได้ครับ

Comment

Working...
      X