Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องความเร็ว mem ของ spack GF7600gt DDR3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องความเร็ว mem ของ spack GF7600gt DDR3

spack GF7600gt DDR3
    เห็นเขียนว่า ความเร็ว core 450 mem 1000
    แต่ทำไมมันแสดงความเร็ว mem 500 หละครับ
    ตามเนี้ย
    http://www.overclockzone.com/spin9/r...li/index3.html

แล้วเราจะตั้งให้เป็น 1000 ได้ไหม แล้วทำยังไง เพราะใช้ Driver เดิมที่ให้มามันไม่มีให้กำหนด
    ความเร็วอะคับ

พิมพ์ผิด คับ คือ
    GF7600gs นะคับ

Comment

การคิดอัตราส่วนของ Memory จะเหมือนๆกับ การคิดแรมของ System ครับ ..

อย่างที่ท่านถามมา จะได้ว่า 500 * 2 = 1000 MHz Effective ครับ ..

ตามรูปนี้เลยครับ ..

Comment

พี่อั้ยซ์ จัดให้แล้ววววว

Comment

นึกว่ามันวิ่งไม่ถึง 1000 เลยลองกำหนดค่าให้มันใหม่ดู
          ผมเคยตั้ง mem ไว้ที่ 600 แล้วไม่มีปัญหาอะไร (ค่าสูงสุดที่โปรแกรมให้กำหนดได้)
          แปรว่าค่า Effect ก็เป็น 1200 ได้งั้นหรือคับ

ถ้ามีให้ตั้ง ถึง 1000 (ค่าEffectคงจะ 1000*2= 2000 + การ์ดใหม้)ผมคงลองไปแล้ว
          เกือบไปแล้วสิ

Comment

Working...
          X