Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการเคลมของ Com 7 ที่พันทิพครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการเคลมของ Com 7 ที่พันทิพครับ

ไม่ทราบว่ามันเคลมยากไหมครับ ผมจะเอา เมนบอร์ดไปเคลมอ่ะครับ

เค้าตรวจละเอียดหรือป่าวครับ

พรุ่งนี้จะเอาของไปเคลมที่ 1000 ทิพ ครับ

ขอบคุณมากครับ

พักอยู่ใหน
    อุดมสุขหรือ (สุขุมวิท สาย 545 / ศรีนครินทร์ สาย 206 , 133)
    ไปสี่เเยกคลองตันง่ายกว่า ที่สำนักงายใหญ่ เปลี่ยนได้ทันที่ (ถ้ามีของ)
    ทำงานกันรวดเร็ว
    วันธรรมดา 3 โมงเช้า ถึง 6 โมงเย็น
    เสาร์เปิดครึ่งวัน 3โมงเช้าถึง บ่ายโมงมั้ง
    อาทิตย์หยุด
    COM7 ผมไปเยี่ยมชมบ่อยๆ ^^" (เอะยังไง)
    * โทร 02-714 5777

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      พักอยู่ใหน
      อุดมสุขหรือ (สุขุมวิท สาย 545 / ศรีนครินทร์ สาย 206 , 133)
      ไปสี่เเยกคลองตันง่ายกว่า ที่สำนักงายใหญ่ เปลี่ยนได้ทันที่ (ถ้ามีของ)
      ทำงานกันรวดเร็ว
      วันธรรมดา 3 โมงเช้า ถึง 6 โมงเย็น
      เสาร์เปิดครึ่งวัน 3โมงเช้าถึง บ่ายโมงมั้ง
      อาทิตย์หยุด
      COM7 ผมไปเยี่ยมชมบ่อยๆ ^^" (เอะยังไง)
      * โทร 02-714 5777
      พี่ครับแล้วเค้าตรวจละเอียดไหมครับ

คือแบบว่าบอร์ดของผมไม่แน่ใจว่าผมทำเสียเองหรือป่าว ผมเลยเอาทินเนอร์ ขัดๆ ด้วยแปรงนิดหน่อย

ทำให้ชื่อยี่ห้อ บอร์ด AsRock มันดูเปื้อนๆ อ่ะครับ เป็นอะไรไหมครับ

ขอบพระคุณมากครับที่ตอบนะครับ

Comment

ทินเนอขัด -0- กล้ามากครับ

Comment

ไปคลองตันเลย บริการก็ดีกว่าแล้ว คุยรู้เรื่องกว่าอีกต่างหาก

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
            ทินเนอขัด -0- กล้ามากครับ
            มันเจ๊งเลยหรอพี่

ตอนผมเรียนอิเล็ก ก็ใช้ทินเนอร์ขัดลายปริ๊นนะครับ

Comment

เค้าตรวจอะไรบ้างอ่ะครับอยากรู้ครับ ขอบคุณคร๊าฟ

Comment

เท่าที่เคยเอาของไปเคลมนะครับ
                (ที่พันทิพย์) เห็นพนักงานมันเอาของไปเทสดูก่อน

แต่ที่ สนงใหญ่ ไม่เคยไป

ลองเอาไปเคลมดูครับ
                com7 ตาไม่ดีเท่า dcom มั้งครับท่าน เห็นส่องเมนบอร์ดยังกะส่องพระ - -"

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
                  เท่าที่เคยเอาของไปเคลมนะครับ
                  (ที่พันทิพย์) เห็นพนักงานมันเอาของไปเทสดูก่อน

แต่ที่ สนงใหญ่ ไม่เคยไป

ลองเอาไปเคลมดูครับ
                  com7 ตาไม่ดีเท่า dcom มั้งครับท่าน เห็นส่องเมนบอร์ดยังกะส่องพระ - -"

ขอบคุณครับ กลัว เคลมไม่ได้จังเลย เพราะว่า ผมอาจจะเป็นคนทำพังเองอ่ะครับ

แต่ไม่มีรอยไหม้อะไรนะ

แต่ตรงโลโก้ของบอร์ดอาจจะเลอะๆ

Comment

Originally posted by YOYO-AMD View Post
                    ขอบคุณครับ กลัว เคลมไม่ได้จังเลย เพราะว่า ผมอาจจะเป็นคนทำพังเองอ่ะครับ

แต่ไม่มีรอยไหม้อะไรนะ

แต่ตรงโลโก้ของบอร์ดอาจจะเลอะๆ

ลองเอาแอลกอฮอล์ล้างแผลมาเช็ดๆ ดูสิครับ อาจช่วยได้

Comment

ที่พันทิบอย่าไปเลยครับ ผมว่ามันตรวจละเอียดพอสมควร
                      ไปศูนย์ใหญ่ดีกว่าเคลมง่ายดี

Comment

อ้าวจริงหรอครับ ที่ต้องไปพันทิพ เพราะว่าผมต้องไปเคลม การ์ดจอ กับ แรมด้วยครับ

ของ ASYS กับ ซินเน็คอ่ะครับ คอมผมเจ๊งไง กะเคลมซะทุกอย่างเลย

ขอบคุณนะครับ พรุ่งนี้จะลองที่พันทิพดูก่อนไม่ได้ยังไงจะไปที่ศูนย์ใหญ่

Comment

Working...
                        X