Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำยังงัยให้ซับวูฟเฟอร์ 5.1 เปิดCDเพลงธรรมดา ออกเป็น 5 channal อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำยังงัยให้ซับวูฟเฟอร์ 5.1 เปิดCDเพลงธรรมดา ออกเป็น 5 channal อ่ะครับ

คือจะขอรบกวนผู้รู้ว่า ผมเพิ่งจะซื้อ Eacan A-200 5.1(S)มาแต่พอต่อออกจากเครื่อง DVD ครบองค์ประกอบทุกอย่างแล้ว ปรากฏว่าพอเปิดเพลงจากแผ่นธรรมดาหรือแผ่น MP3 มันออกแค่ ลำโพง Front 2 ตัวเองอ่ะ ครับ พอจะมีวิธีทำให้มันออก จาก 2.1 เป็น 5.1 ได้ไหมครับเอาแบบไม่ลำบากมากเท่าไรนะครับ เพื่อน ๆ ท่านใดพอจะมีวิธีกรุณาช่วยแนะทางสว่างให้กระผมหน่อยนะครับ

ปล. ตอนนี้กำลังหาซื้อยางสายพานที่หมุนถาดรองของเครื่อง DVD อยู่พอจะหาได้ที่ไหนบ้างและราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Dolby prologic..

Comment

ลองใช้โปร..jetAudio

Comment

ไอ 2 ตัวที่ว่ามามันมีอยู่ในเครื่อง DVD เหรอครับ ?

Comment

- เครื่องเล่น dvd ต้องมี output 6 channel และ support dolby prologic ลำโพง มี 5.1 input ถึงจะออกครบทุกลำโพง

หรือ

- เครื่องเล่น dvd มี output แค่ 2 channel และ ลำโพง 5.1 มี input stereo มันก็ออกครบเอง

Comment

Dolby prologic..

รับรองแจ่มมากๆ อิอิ เราชอบมากมาย

Comment

อีกหน่อย...เธอก็จะลืมฉัน อิอิอิอิ

Comment

ไม่ต้องขนาดนั้นก็ได้หนิคับ
                eacan ตัวนี้มีกด surround อยู่แล้ว ออก 5.1 ได้เลย
                กดที่ remote นะคับ

Comment

SRS audio sandbox ครับ

Comment

Working...
                  X