Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอย PS2+ตัวแปลง เล่น DMC4 กับ PC ใครทำให้มันสั่นได้บ้างครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นั่นสิ.. Logitech Rumble Pad2 ก็ไม่สั่น

ที GRID นี่สั่นจนปวดนิ้วเลย

Comment

ไมผมลงแรวไม่สั่นงะ grid ก้อไม่สั้น - -

Comment

ผมใช้ตัวแปลงสีฟ้า แต่ว่าเสียจอยเดียว คือ install ตัว

*******2. Shocks Joypad double - ให้ใช้กับหัวแปลงจอย Playstation (ตัวสามเหลี่ยมสีฟ้าที่เราเรียกกัน)
        เมื่อลง Driver แล้วจะให้จอย PS1 และ PS2 สั่นได้นะครับ******

นี้ใช่มั๊ญครับ

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
          ผมใช้ตัวแปลงสีฟ้า แต่ว่าเสียจอยเดียว คือ install ตัว

*************2. Shocks Joypad double - ให้ใช้กับหัวแปลงจอย Playstation (ตัวสามเหลี่ยมสีฟ้าที่เราเรียกกัน)
          เมื่อลง Driver แล้วจะให้จอย PS1 และ PS2 สั่นได้นะครับ************

หัวฟ้า ถึงจะเสียบแค่จอยเดียวแต่หัวมันต่อได้2จอยใช่ไหมครับ งั้นก็เบอร์2โลด

ผมยังไม่ได้ลองง่ะ ไม่มีของอยู่กะตัว

Comment

ใช่ครับมันต่อ2 ได้ แต่มันไม่สั่น T_T

Comment

Originally posted by RunN18 View Post

*************2. Shocks Joypad double - ให้ใช้กับหัวแปลงจอย Playstation (ตัวสามเหลี่ยมสีฟ้าที่เราเรียกกัน)
              เมื่อลง Driver แล้วจะให้จอย PS1 และ PS2 สั่นได้นะครับ************

ถูกต้องคร๊าบบบ

Comment

จอย USB Analog 160.- สั่นแรงโคตร สั่นจนมือบวม เหมือนตัวจะสั่นตามเลย แต่ก่อนสั่นต้องลงไดร์เวอร์

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
                  จอย USB Analog 160.- สั่นแรงโคตร สั่นจนมือบวม เหมือนตัวจะสั่นตามเลย แต่ก่อนสั่นต้องลงไดร์เวอร์
                  ที่บอกว่าสั่นนี่ DMC4 สั่นด้วยหลอครับ....ยังไงแน่

Comment

Originally posted by MaYa View Post
                    ที่บอกว่าสั่นนี่ DMC4 สั่นด้วยหลอครับ....ยังไงแน่

นั่นดิ ถ้าในdmc4สั่นได้ จะได้ไปซื้อมาใช้มั่ง

จะว่าไปที่มันสั่นไม่ได้นี่ มันเป็นบักรึเปล่าครับ(แบบว่าต้องใช้จอยของX box เท่านั้น ถึงจะสั่น)
                    มีใครใช้จอยของX box มั่งรึเปล่าครับ มันสั่นมั๊ย บอกที

Comment

เออใช่จะว่าไป GRID ใครสั่นบ้างครับ ใช้จอย PS2 เนี๊ย...

Comment

หัวต่อจอย เพลย์2 ที่ว่านี่หาซื้อได้ที่ไหนครับ ขอพิกัด ชั้น + ชื่อร้าน พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำนะครับ

Comment

ผมซื้อชั้น 3 ร้านติดบันไดเลย พิกัดไหนดีหว่าเอาเป็นว่าลงบันไดไปแล้วเป็นห้องน้ำแถวๆฟู๊ดเซนเตอร์

ชื่อร้านไม่มีครับเจ้าของร้านเป็นอาตี๋พูดไทยไม่ชัดราคา 140 บาทต่อให้เหลือ 100 ถ้วนนะ อิอิ

Comment

Originally posted by MaYa View Post
                            อับให้แล้วนะครับ ในนั้นจะมี Driver อยู่ 2 แบบ ลงให้ถูกประเภทด้วย

1. ShocksJoypad single - ให้ลงกับจอบ USB ที่ซื้อมาทั่วไป (1 ตัวเดี๋ยวๆ) เมื่อลงแล้วจะสามารถทำให้มันสั่นได้

2. Shocks Joypad double - ให้ใช้กับหัวแปลงจอย Playstation (ตัวสามเหลี่ยมสีฟ้าที่เราเรียกกัน)
                            เมื่อลง Driver แล้วจะให้จอย PS1 และ PS2 สั่นได้นะครับ

....ทั้ง 2 แบบสามารถเทสการสั่นของจอยได้ใน Control Panal > Game Controllers ครับ

PS. ใช้แล้วมา Comment กันบ้างเน้อ... ^^

Download Click...
                            ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
                              ผมซื้อชั้น 3 ร้านติดบันไดเลย พิกัดไหนดีหว่าเอาเป็นว่าลงบันไดไปแล้วเป็นห้องน้ำแถวๆฟู๊ดเซนเตอร์

ชื่อร้านไม่มีครับเจ้าของร้านเป็นอาตี๋พูดไทยไม่ชัดราคา 140 บาทต่อให้เหลือ 100 ถ้วนนะ อิอิ
                              ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้ถ้าว่างไปสอยแน่ๆ เพราะเล่นใช้จอยคอมเก่าๆอยู่ไม่ถนัดเลย

Comment

ไม่สั่นด้วยอีกคนครับ

Comment

Working...
                                X