Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ lcd สำหรับคอเกมเมอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ lcd สำหรับคอเกมเมอร์

คือตอนนี้กำลังเล็งจอ lcd สำหรับเล่นเกมส์+ดูหนังครับ อยกได้ซัก 22นิ้ว อยากรู้ว่า รุ่นไหนที่เกมเมอร์แนะนำบ้างครับ ช่วยแชร์แต่ละรุ่นเป็นขนาดนิ้วก็จะขอบคุณมากครับ จะเอาไว้ประกอบการตัดสินใจในการซื้อของผม และคงอีกหลายๆคนด้วยครับ

ผมว่าจอ 19 นี้กำลังดีนะครับ 22 นี้ผมว่ามันใหญ่ไปเวลาดูนี้ตัวไอคอนยังกะ มด แถมต้องนั้งใกล้จอปวดตาอีก - -

Comment

จอ TN เหมาะสำหรับ gamer หมดแหละครับ ผมว่า

Comment

ฮ่าๆ ลอง Dell 2408WFP ก่อนดีมั็ยครับ คุ้ม สวย เนียนดี สีสด

ตอนแรกก็คิดอย่างหลายๆท่านนั่นแหละ แต่พอมาใช้จริง จะรู้ว่า 24 นิ้ว มันไม่ได้ใหญ่อย่างที่คิด

แต่ก็พอใช้งานได้สบายๆ มีพื้นที่ให้ทำโน่นทำนี่ได้เยอะดีครับ ผมเอามาทำงาน CAD/CAM อ่านะ

ตอนนี้นั่ง***งอยู่ประัมาณ 2 ฟุตครับ ไม่ใกล้ ไม่ไกล เกินไปนัก

ข้อเสีย แพง การ์ดจอ เอามาเล่นเกมขอแรงนิดนึง Buffer Memory เยอะๆ 512 MB+ จะดีมาก

ถ้าคิดว่าแพงไป สู้ราคาไม่ไหว แนะนำ 22" ของ Dell ที่เป็น TN ก็ดีนะครับ 12,000+-500 พร้อมประกัน 5 ปี

ปล. ใช้ 2407WFP-HC อยู่ครับ แต่เห็นว่ารุ่นใหม่มีพอร์ท HDMI ด้วย ยิ่งน่าสน เพราะมันรองรับ FullHD ด้วย

Comment

Asus MW221C

Comment

ขอบคุณ+เข้ามาดัน
            ตอนนี้กำลังสนใจ Dell sp2208 อยู่ครับ มีใครเสนอรุ่นอื่นๆอีกปะครับ

Comment

เล่นจอ 22 การ์ดจอต้องถึงด้วยนะครับ

ขึ้นปรับ Pixel ต่ำๆ ภาพได้หยัก เม็ดสีได้ใหญ่ ปวดลูกกะตา แน่ๆ ครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                เล่นจอ 22 การ์ดจอต้องถึงด้วยนะครับ

ขึ้นปรับ Pixel ต่ำๆ ภาพได้หยัก เม็ดสีได้ใหญ่ ปวดลูกกะตา แน่ๆ ครับ
                การ์ดจอหลักหมื่น ทนหายห่วง

Comment

ลืมบอกครับ การ์ด เป็น hd4870ครับ
                  22นิ้ว น่าจะพอไหว
                  มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ

Comment

ดันเต้เนโร ก่อนนอน อิอิ

Comment

22" จัดเลยครับ

Comment

SUMSUNG 2232WG

Comment

Working...
                        X