Announcement

Collapse
No announcement yet.

usb ไฟมันค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• usb ไฟมันค้าง

ถามนิดนึงครับ คือเวลาปิดเครื่องเนี่ยครับ usb ไฟมันค้างคือ mouseไฟมันยังติดอยู่เลยครับ
    แบบว่ามันปกติหรือป่าวครับ มันเป็นทุกช่องเลยนะครับ usb hubไฟก็ติด ขนาดjoyไฟมันยังติดเลยครับ
    เวลาปิดต้องขนาดดึงปลักเลยครับไม่งั้นสว่างทั้งคืน ยังไงผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ อะเกี่ยวไหมว่าไม่มีสายดิน.
    .....

ของผมก็ติดนะ 55+

Comment

ลองมองบนบอร์ดครับหาจั้มเปอร์อยู่ตัวที่เขียนว่า USBPW นะครับ แล้วย้ายมาอีกด้านซะอาจจะช่วยได้ครับ เพราะผมเคยทำกับบอร์ดหลาย ๆ ตัวหายครับ

ปล.ขอลอกมาจากกระทู้ที่แล้ว

Comment

Originally posted by tumza View Post
        ลองมองบนบอร์ดครับหาจั้มเปอร์อยู่ตัวที่เขียนว่า USBPW นะครับ แล้วย้ายมาอีกด้านซะอาจจะช่วยได้ครับ เพราะผมเคยทำกับบอร์ดหลาย ๆ ตัวหายครับ

ปล.ขอลอกมาจากกระทู้ที่แล้ว
        มันไม่มีผลเสียชะปะครับ

Comment

ไม่มีนะครับ

Comment

Originally posted by tumza View Post
            ไม่มีนะครับ
            อีกทีนะครัย ละไอจั้มเปอร์นี่คืออะไรอะครับ ละทั่วไปมันอยู่แถวตงไหน

Comment

asrock alive nf6g ทำไได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                asrock alive nf6g ทำไได้ไหมครับ
                น่าจะได้นะครับ ถ้ามันมีจั้มเปอร์มาให้ก็น่าจะใช้งานได้ครับ

Originally posted by etaoat View Post
                อีกทีนะครัย ละไอจั้มเปอร์นี่คืออะไรอะครับ ละทั่วไปมันอยู่แถวตงไหน
                มันเป็นจั้มเปอร์ที่สำหรับให้เราใช้งานฟังค์ชั่นค์ที่ใช้การเปิดเครื่องจากพวกคีย์บอร์ด เมาส์ที่เป็น USB นะครับ ส่วนอยู่บริเวณไหน อันนี้คงต้องดูจากคู่มือเมนบอร์ดแล้วละครับ

Comment

มันเปนเรื่องปกติครับที่ไฟมันค้าง

ถ้าเป็นพพวก PS2 ไฟจะไม่ค้างครับ

Comment

ปกติครับ กดปิดไฟที่ปลั้ก/ups ก็ได้ถ้ารำคาญมัน

Comment

ขอบพระคุณคุณ tumza และเจ้าของทู้ด้วยครับ ผมก็ทุกข์ใจมานานแล้วเหมือนกัน
                      มาเบรคแตกอีตอนนี้เองที่ซื้อ Card reader-USB hub มาติดตั้ง
                      พอต่อไฟเข้า ไฟวิ่งปรู๊ดออกจาก USB HUB ย้อนออกไปพัดลมเคสเลย

เรียกว่าปิดคอมแล้ว พัดลมยังหมุน ไฟหน้าปัดติดเลยล่ะครับ

ตอนนี้แก้ปัญหาได้แล้ว อาศัยกระทู้นี้แหละ

Jumper ตัวนี้ผมว่ามีชื่อเรียกต่างๆกันออกไปในแต่ละเมนบอร์ด ต้องพินาซักนิดนึงครับ
                      อย่างเมนบอร์ดผม มันใช้ชื่อว่า PS2_USB_PWR1 Jumper ครับ

Comment

Working...
                      X