Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 21 to 40 of 40

Thread: "PES 2014 VS FIFA 2014" แบบไหนหน้าเล่นกว่ากัน

OverclockZone Member Nawinza's Avatar
    ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000

Quote Originally Posted by Cheewin6 View Post
    ขนาด pesแดรกสเปคมากกว่าfifa แต่ทำไมคนเทไปทางfifaเยอะจัง หรือแล้วแต่คนชอบ
    pes การเลี้ยง การหยุด ชะลอ การเบียดแย่ง ทำได้สมจริงมากๆ ถ้าเปิดให้คอมเล่นแล้วดู จะเหมือนบอลจริงมากๆ ครับ ภาคนี้ pes ทำได้ดี ยอมรับเลย แต่ที่ผมเลือก fifa เพราะว่า skill moves หรือ พวกลีลาโยกหลบ สับหลอก เดะบอลกระดก fifa ยังคงทำได้หลากหลายกว่า รู้สึกภาคนี้เพิ่ม skill มาด้วย และกดง่ายกว่าภาคที่แล้วเท่าที่ลองดู ความหลากหลายในการทำเกม การยิง ชิบ กดแรง หรือบรรจงปั่น ทำได้ดีกว่าครับ สรุปคือถ้าเอาความสมจริงก็ pes แต่ถ้าเอาความมันส์ เวลาเล่นล๊อค หลบ หลอก ยิง แล้วมันซะใจก็ fifa ^__^

ตามวิดีโอ ลองดูให้จบถึงระดับห้าดาว จะรู้ว่า pes ไม่มีทางทำได้เลย
    Last edited by Nawinza; 24 Sep 2013 at 22:46:50.

OverclockZone Member zefira's Avatar

^
    ^
    ^
    ดู 5 ดาวแล้ว PES 2014 ทำได้ตั้งหลายท่าอยู่นะครับ อนิเมชั่นดูเนียนกว่าด้วย

Last edited by zefira; 24 Sep 2013 at 22:49:28.

OverclockZone Member zefira's Avatar

OverclockZone Member pisnu's Avatar

ดู2 คลิบนี้เเล้วpes14เเอนิเมชั่นเนียนกว่าจริงๆครับ

OverclockZone Member

จากที่ลองเล่นมาทั้งสองค่ายสำหรับ pes ปีนี้ถือว่าน่าสนใจทีเดียวพัฒนาได้ดีครับ จังหวะการเคลื่อนไหวถือว่าดูสมจริง แต่ก็มีปัญหาเดิมๆเกี่ยวกับเรื่อง AI เล่นไปแล้วบางครั้งก็แอบหงุดหงิดเหมือนกัน ผู้รักษาประตูก็แอบผีเข้าผีออกเหมือนเดิม -*- นอกนั้นก็คล้ายๆภาคที่แล้ว
    ส่วน FIFA ในปีนี้ก็ยังเหมือนเดิมเน้นจุดขายในด้านเกมส์เพลย์ที่ลื่นไหลและจินตนาการในการสร้างสรรค์เกมส์ แต่ในปีนี้ก็มีการเปลี่ยนแปลงเล็กๆน้อยๆ เช่นฟิสิกส์ของลูกบอลที่ดีขึ้นการยิงมีวิถีของลูกบอลให้ได้ลุ้นตลอด การส่งบอลในภาคนี้ก็ต้องใจเย็นทีเดียวส่งไปกลับเร็วๆค่อยข้างยาก ระบบ First touch ปรับปรุงให้ดีขึ้นค่อนข้างเห็นได้ชัดเจน การกดปุ่มวิ่งในภาคนี้ค่อนข้างต้องระวังกันจะตะบี้ตะบันกดวิ่งเหมือนภาคก่อนๆไม่ได้ เสียบอลเอาง่ายๆเลย
    จากที่ลองเล่นกับเพื่อนทั้งสองเกมส์ ผมกับเพื่อนก็สรุปว่า FIFA รู้สึกสนุกกว่าเนื่องจากรูปแบบการทำเกมส์ค่อนข้างหลากหลาย AI ที่เชื่อถือได้ที่สำคัญเสียงและบรรยากาศในสนามทำให้รู้สึกอินไปกับเกมส์มากกว่าด้าน PES ครับ

ปล.คหสต ครับ ^_^

First touch นี่กดยังไงครับภาคนี้

OverclockZone Member Auto HD's Avatar

Pesนี้น่ะหน้าเหมือน เหมือนหุ่นขี้พึ่งมากกว่า
    ไม่เหมือนผิวหนังมนุษย์

เทียบเฉพาะ face

cr. Nimnim Thailand

OverclockZone Member f4fc's Avatar

Quote Originally Posted by Auto HD View Post
    Pesนี้น่ะหน้าเหมือน เหมือนหุ่นขี้พึ่งมากกว่า
    ไม่เหมือนผิวหนังมนุษย์
    ขี้ ผึ้ง ครับ

Quote Originally Posted by zefira View Post
    เทียบเฉพาะ face

cr. Nimnim Thailand
    ทำไมผมลงแพท ก็แล้ว สวีทเอฟเอกก็แล้ว หน้ามันยังเหมือนการ์ตูนอยู่เลย ส่วนพวกที่หน้าที่ทำมาไม่เหมือนอย่างลูก้า โมดริช นี่เห็นแล้วเพลีย

Last edited by f4fc; 25 Sep 2013 at 10:11:19.

OverclockZone Member YoYO..!!'s Avatar

โด้...เหมือนมากๆ

Quote Originally Posted by f4fc View Post
    ขี้ ผึ้ง ครับ
    ดีนะที่ไม่ใช่เพิ่งขี้ ไม่งั้นล่ะเหม็น

Quote Originally Posted by f4fc View Post
    ทำไมผมลงแพท ก็แล้ว สวีทเอฟเอกก็แล้ว หน้ามันยังเหมือนการ์ตูนอยู่เลย ส่วนพวกที่หน้าที่ทำมาไม่เหมือนอย่างลูก้า โมดริช นี่เห็นแล้วเพลีย
    พวกหน้ากากๆ เนี่ยคงต้องเพลียต่อไปครับ รออัพเดทอย่างเดียว เห็นโคนามิบอกว่าจะออก dlc อัพเดทหน้านักเตะมาเพิ่มให้ 1000+ faces อ่ะครับ แต่เห็นบอกว่า few months เลยนะ ดูแล้วโคนามิคงใช้เวลาทำเป็นเดือนอยู่ - -
    ตอนนี้ editor ที่เก่งๆก็เริ่มทำหน้านักเตะกันแล้วครับ ต้องรอดูว่าจะออกมาดีแค่ไหน

Quote Originally Posted by YoYO..!! View Post
    โด้...เหมือนมากๆ
    ตัวที่ทำออกมาได้ดีนี่ก็เหมือนแหละครับ โด้นี้ไม่ได้เหมือนแค่หน้า สรีระก็เหมือนด้วย ดูคอมันสิ เหอๆๆ
    แต่ตัวอื่นๆที่ไม่มี face มาให้ มันก็เป็น edit face แบบภาพที่คุณ f4fc โพสแหละครับ เห็นแล้วนึกถึงวินนิ่งสมัยก่อนที่นักเตะหน้าตาเหมือนๆกันไปหมด 555
    Last edited by zefira; 25 Sep 2013 at 10:16:11.

OverclockZone Member angelshot's Avatar
    แม่เมาะ , ลำปาง

ผมว่ากราฟฟิค+อนิเมชั่น pes ทำได้ดีมากและลื่นไหลมากเลย แต่การบังคับนักเตะผมว่ามันเยอะไปนะ ต้องกดนู่นนี่นั่นเยอะเกินไปอ่ะ - -" จำไม่ไหว ลำพังแค่เลี้ยงปกติก็ไม่ค่อยจะคล่องอยู่แล้ว 555

แถม AI ชอบติงต๊องตลอด บางทีส่งบอลปาดหน้าปล่อยผ่านหน้าไปเฉยเลย

ฝั่ง FIFA นี่ระบบออนไลน์สุดยอดเหมือนเดิมจริงๆ คุ้มกับที่ซื้อแผ่นแท้อ่ะ มีโหมดให้เล่นหลากหลายมาก ทีสำคัญข้อมูลอัพเดทตลอดเวลา

OverclockZone Member gravidon's Avatar

ผมเล่นทั้ง 2 เกมเลยครับ
    เบื่ออันไหนก็เล่นอีกอัน pes เล่นๆไปเริ่่มเซ็งๆกับ ai ฝั่งเราที่โง่ซะเหลือเกิน

fifa เท่านั้นเพราะโหมดออนไลน์ดีกว่าเห็นๆ เซิชเจอคู่แข่งง่ายดี อัพเดทง่าย

pes ปีนี้พัฒนาเยอะจิงๆยอมรับ ส่วน FIFA พัฒนาแค่หน้าตา ที่เหมือนจิงแทบจะทุกคน

แต่ก็ชอบFIFA นะ เพราะระบบโดยรวม FIFA ดีกว่า

OverclockZone Member Cheewin6's Avatar

Quote Originally Posted by hurahara View Post
    เห็นด้วยครับ ผู้รักษาประตูจะเซฟไปไหนยิงยังไงก็ไม่เข้า หลุดเดียวกะยังไม่เข้านอกจากจะเลี้ยงไประยะหวังผลเท่านั้น(อยู่***งจากผู้รักษาประตู 2 เมตร)ถึงจะเข้า

OverclockZone Member Cheewin6's Avatar

เอาวิธีแก้ ตัว settings ของ PES2014 ที่มองไม่เห็นการ์ดจอแยก มาฝาก
    สำหรับใครที่ใช้การ์ดจอสองตัว แล้วเข้าตัว settings เกมส์Pes มันจะมองไม่เห็น การ์ดจอแยก แบบนี้

ให้ทำตามดังนี้คับ ไปโหลด คลิกที่ลิงค์เลยคับ http://cloudbox.3bb.co.th/share3/OTI...M4N3w5Mzc3NA==
    แล้วโหลดไฟล์มาคับ จากนั้นให้แตกไฟล์ คับ แล้วเอาไฟล์ทั้งหมดไปวางไว้ในโฟเดอร์เกมส์ ที่เราติดตั้งคับ แค่นี้คับเสร็จแล้วคับ จากนั้นลองเข้าตัว settings เกมส์ PES2014 ดูคับ ถ้าทำถูกจะขึ้นรูปนี้คับ

OverclockZone Member pisnu's Avatar

พลังมาป่าเเจ่มสุดครับถ้าเอามารันโชว์ใบหน้ากัน ตั้งแต่ผมเล่นเกมส์มาไม่เคยเจอพลังเอ็นจิ้นตัวไหนที่สร้างภาพใบหน้าได้ดูเป็นธรรมชาติเอามากๆ(ไม่นับพวกเทคโชว์ โมโชว์ต่างๆนะครับที่เค้ายังไม่ได้ทำเอามาเล่นกัน)............

OverclockZone Member chimairai's Avatar

เหตุผลที่เลือก FIFA 14 เพราะ Career Mode กับ ลงเกมทีเดียว ไม่ต้องมาลง แพทซ์เพิ่มให้หนักเครื่องครับ ^ ^

FIFA14 แม้จะเล่นแต่ PC ก็ซื้อแท้นะ
    อย่างเดียวที่ไม่ชอบใน PES คือ AI ที่มันน่าหงุดหงิดมาก

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Bookmarks

Bookmarks