Announcement

Collapse
No announcement yet.

"PES 2014 VS FIFA 2014" แบบไหนหน้าเล่นกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "PES 2014 VS FIFA 2014" แบบไหนหน้าเล่นกว่ากัน

พอดีอยากทราบว่าแบบไหนหน้าเล่นกว่ากัน แล้วอันไหนภาพสวยกว่ากัน(On PC)
    Last edited by Cheewin6; 23 Sep 2013, 21:47:31.

ผมเล่น pes มาตลอดจนเจอ fifa 11 ผมย้ายไปเล่น fifa ตลอดแต่ทำไมรอบนี้ ผมถึงคิดว่า pes2014 ดีกว่า fifa 14 ก็ไม่รู้ ยิ่ง pes ภาคนี้ไปต่อtv 51 นิ้วนี่เหมือนบอลจริงๆมากๆเลยครับผมยิ่งแข่งกลางวันมีแดดนี่โคตรเหมือนบอลจริงมากสำหรับผมปีนี้ให้ pes ปีหน้ารอดูว่า fifa จะเปลี่ยน engine รึเปล่า

Comment

สำหรับผม fifa แน่นอนครับ
      ถึงภาพอาจจะไม่สวยเหมือน pes แต่ผมคิดว่าระบบการเล่นกินขาดครับ

Comment

ถ้าซื้อมาเล่น online แนะนำ fifa14 ครับ
        ภาพสวยกว่าคงเป็น pes แต่ก็ไม่มากเท่าไร
        (เทียบแบบ original no mod)
        นอกนั้นระบบทุกอย่าง
        ยกเว้นจัดแผน fifa ดูดีกว่าครับ

Comment

แต่ผมเล่น pes2014 แล้วไม่ไหวเลยภาคนี้ มันไม่ใช่เลยอะ

Comment

สงสัยจะดีกันคนละอย่าง PES2014ได้ภาพสวย ส่วน Fifa 2014 ระบบการเล่นดีกว่า (เท่าที่เล่นpes2014 เหมือว่ามันบังคับยากยังไงไม่รู้หรือเราอ่อนวะเนีย)
            Last edited by Cheewin6; 23 Sep 2013, 21:49:59.

Comment

Originally posted by benzx5 View Post
              ผมเล่น pes มาตลอดจนเจอ fifa 11 ผมย้ายไปเล่น fifa ตลอดแต่ทำไมรอบนี้ ผมถึงคิดว่า pes2014 ดีกว่า fifa 14 ก็ไม่รู้ ยิ่ง pes ภาคนี้ไปต่อtv 51 นิ้วนี่เหมือนบอลจริงๆมากๆเลยครับผมยิ่งแข่งกลางวันมีแดดนี่โคตรเหมือนบอลจริงมากสำหรับผมปีนี้ให้ pes ปีหน้ารอดูว่า fifa จะเปลี่ยน engine รึเปล่า
              ว๊าว ท่านเล่นต่อ จอทีวี 51นิ้วเลยหรอ

Comment

สำหรับผมยังไงก็ fifa ครับ ลองเล่น pes ละ ท่าคลึง จังหวะดึงบอล ทำได้ดี แต่ทำได้ช้าไป ความหลากหลายในการใช้เทคนิก ยังสู้ fifa ไม่ได้ การแสดงอารม fifa สมจริงกว่านะ pes texture สวย แต่พอดูreplay หรือตอนดีใจ หน้ามัน fake มาก

Comment

Pes2014 ภาคนี้ต้องปรับตัวเยอะเลยครับ การบังคับยากขึ้นมาก แต่ท่าทางนักเตะการเคลื่อนไหว ดูสมจริงมาก กับภาพที่สวย ระบบออนไลน์ยังไม่ได้ลอง แต่เห็นมีมาสเตอร์ลีคแบบออนไลน์ก็น่าเล่นดีครับ
                  FiFa14 ระบบ ต่างๆยังเหมือนเดิม แต่การเคลื่อนไหวน้ำหนักการ ส่งบอล ยิงบอล ดูสมจริงขึ้น เกมส์ช้าลงนิดหน่อยไม่เร็วเท่า fifa13 ภาพไม่ค่อยต่างกับ Fifa13 มากนัก แต่ถ้าชอบ เล่นออนไลน์ แบบไม่แลคหรือชอบเล่นอันติเมททีม ภาคนี้ ปรับปรุงใหม่ ให้ดีขึ้น น่าเล่นมาก

Comment

Originally posted by Nawinza View Post
                    สำหรับผมยังไงก็ fifa ครับ ลองเล่น pes ละ ท่าคลึง จังหวะดึงบอล ทำได้ดี แต่ทำได้ช้าไป ความหลากหลายในการใช้เทคนิก ยังสู้ fifa ไม่ได้ การแสดงอารม fifa สมจริงกว่านะ pes texture สวย แต่พอดูreplay หรือตอนดีใจ หน้ามัน fake มาก
                    ขนาด pesแดรกสเปคมากกว่าfifa แต่ทำไมคนเทไปทางfifaเยอะจัง หรือแล้วแต่คนชอบ

Comment

ผมไม่รุ้ตั้งแต่ผมจับ pes 2014 จะชินและ ไปจับ fifa 14(เล่นชินก่อนหน้านี้) fifa มันเคลื่อนไหวแข็งๆ อะ ผมคิดไปเองไหมหว่า >_<
                      ผมเล่น fifa ตั้งแต่ ภาค 12 อะ pes นี่ลงแล้วลองเล่น แล้วลบทิ้งมาตลอด แต่ภาคนี้ สุโค่ย พัฒนาแบบก้าวกระโดดมาก สำหรับผมนะ ได้เล่นสลับกันแน่ๆ ส่วนตอนแรกที่ได้เล่น pes 2014 ทำไมมันกดส่งแล้ว มานส่งช้าจังเหมือนจังหวะมี delayed ตอนส่งกับยิง แต่พอลง patch 1.01 เท่านั้นแหละไหลลื่นเลย หุหุ
                      Last edited by dekmepz; 23 Sep 2013, 21:59:17.

Comment

ใครที่เล่น PES2014 แล้วบังคับยาก ไม่เหมือนภาคที่แล้วให้ปรับ ดังนี้ 1.ปรับ Through Ball Type เป็น Basic 2.ปรับShot Type เป็น Basic
                        Last edited by Cheewin6; 23 Sep 2013, 22:06:07.

Comment

ลองดูครับ ^__^ ข้อมูลเบื้องต้นของทั้งสองเกมส์ (ภาษาไทย อธิบายดีทีเดียว)
                          Last edited by Nawinza; 23 Sep 2013, 22:18:43.

Comment

Originally posted by Cheewin6 View Post
                            ใครที่เล่น PES2014 แล้วบังคับยาก ไม่เหมือนภาคที่แล้วให้ปรับ ดังนี้ 1.ปรับ Through Ball Type เป็น Basic 2.ปรับShot Type เป็น Basic

ไอนี่แหละครับที่ทำเอาคนด่า PES 2014 กระจาย และเลิกเล่นไปหลายคน
                            เพราะไม่รู้ว่าตัวเองไปปรับระบบการจ่ายทะลุช่องกับการยิง เป็นแบบ Advanced ซะเอง
                            แล้วก็มาบ่นว่ามันไม่ใช่ มันไม่เหมือนเดิม มันห่วย ทั้งๆที่ตอนเริ่มเกม เค้าถามแล้วว่าจะให้เซ็ตเป็นแบบไหน แต่ดันกดข้ามรัวๆ ไม่ได้อ่าน -*-
                            Last edited by zefira; 23 Sep 2013, 22:15:46.

Comment

สำหรับผม ผมมองว่า PES ปีนี้ในเรื่องของภาพกราฟฟิคถ้าไม่นับเรื่องหน้าตานักเตะที่ไม่ค่อยจะเหมือนซักเท่าไหร่นัก (ยกเว้นพวกดาราดังๆ) ภาพรวมเรื่องแสง พรีเซนเทชั่น คัทซีนต่างๆนี่ดีกว่า FIFA มากครับ จริงๆผมว่ามันดีกว่านานมากแล้ว แต่ FIFA 14 ภาคนี้ในแง่ของพวกกราฟฟิคต่างๆที่แทบจะเหมือนภาพที่แล้ว (PC,PS3,XBOX360) สิ่งที่พัฒนาขึ้นมาอย่างหนึ่งก็คือกองเชียร์ไม่ได้เป็นแค่เท็กเจอร์เหลี่ยมๆอีกแล้วครับ เท่านี้จริงๆครับ

ส่วนในเรื่องของ gameplay ผมมองว่า PES นี่การบังคับต่างๆปีนี้เล่นเอาซะเหมือนจริงมากๆ การเบียด แย่งบอลที่ต้องโยก analog ขวานี่มันเป็นอะไรที่ส่วนตัวแล้วผมอยากได้แบบนี้มานานแล้ว ส่วน FIFA การบังบอลคืออย่างเดียวที่เพิ่มเข้ามาอย่างเห็นได้ชัด ซึ่งเอาจริงๆแล้วมันมีมาทุกปีแล้วละครับ แต่เหมือนภาคนี้จะดูมีประโยชน์มากกว่าทุกๆปีที่ผ่านมา

ส่วนตัวผม ผมเล่น FIFA มาตลอด เว้นแต่ 2010 ที่ FIFA ของ PC ปีนั้นมันแย่มากๆ ผมเลยหันมาเล่น PES2010 แทน ถ้าเล่นเอามันส์นี่คงต้อง FIFA ครับ แต่ถ้าเล่นเอารสชาติของเกมลูกหนังนี่ผมว่า PES2014 นี่ดีทีเดียวครับ

EA นี่ออกลูกกั๊กมาตลอดครับ พัฒนาเกมในแต่ละปีไม่เต็มที่ครับ ส่วน Konami ดูมีความจริงใจมากกว่า อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ
                              ปล.สั่ง FIFA2014 มาแล้ว กำลังรอแผ่น 555

Comment

Working...
                              X