Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับCPUทำงานแค่หัวเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by can007 View Post
    ต้องลงด้วยหรือครับ? ผมไม่เห็นต้องลงเลย (Vista X64) มันก็ใช้ครบสี่หัว (ผมลง ATI Driver Suite, AMD Overdrive, RAID Xpert)
    เค้าใช้ win xp น่ะครับ เลยต้องลงไดร์ฟเวอร์ซีพียูด้วย

Comment

ครับเด๋วจะเครียเครื่องแล้วจะลงOSใหม่ครับ

ไม่ทราบมีOSอะไรจะแนะนำสำหรับเครื่องแบบนี้ป่ะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.มีบางคนเค้าบอกว่า Phenomมันจะทำงาน นงานละ1หัวนะครับ ยกเว้นงานที่support multitask
      อันนี้มันจริงหรอครับ

ปล.รูปที่เห็นเปิดหลายๆจอไปถามมาแล้ว Q6600 อายจัง (ทำไมพี่น่อมเราไม่ได้บ้างว้า)

Comment

ขอปรึกษาด้วยนะคับ ทำไม่ HT Link ของผม มันแค่ 1000 ที่จริง Phenom HT Link มันต้อง 1800 ใช้ป่าวคับ
        ยังนี้แล้วของผมมีปัญหาอะป่าวคับ ตอบด้วยนะคับ
        Last edited by ball_ball; 13 Jul 2008, 22:52:09.

Comment

Comment

สงสัยหัวแรกมันขยันครับ แย่งงานหัวอื่นเขาทำหมด

Comment

ลองลงวินไหม่ครับ เอาแผ่นไหม่เลยครับไม่ใช่แผ่นเดิมน่ะ

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
                อูยยย

ที่ผมบอกว่าส่งร้านทั้งชุด ไม่ได้เป็นมูขนะครับ เรื่องจริง

ผู้ใช้ตามบ้านไม่มีของมากพอที่จะลองครับ

แค่เอาcpu ตัวนี้ ไปใส่ใน system ไกล้เคียง แล้วก็ดู...4หัวไหม....แค่นี้จบ
                1.บอร์ดที่จะลองท่านมีไหมละ
                ถ้า cpu ok เอา 4หัวของคนอื่นมาลง ในsystem ของท่าน แล้วก็ดู 4หัวไหม.....แค่นี้ก็จบ
                2.cpu 4หัวที่ขะลอง ท่านมีไหมละ
                ถ้า 2อย่าง ok ก็ดู windows...รึไม่ก็ ลองดูโปรแกรมเทส อื่นๆ...บัคโปรแกรม อาจจะ อ่านะ

.......คงพอเห็นทาง รอด ........

ผมเด็กบ้านนอก หาไรทียาก...เก็บกด วุ้ย....

Comment

ของผม 3 หัวนะคับ เท่าที่ผมสังเกตุดู เมื่อเล่นเกมส์ บางเกมส์ก็ทำงานแต่หัวแรก
                  แต่หากเกมส์ไหนที่หัวแรกทำงานเต็มที่แล้วหัวที่ 2 และ 3 ก็จะทำงานด้วย
                  แต่ที่ผมสงสัยทำไมของผม เมื่อดู HT Link จาก CPU-Z มันโชว์แค่ 1000MHz เอง
                  ที่จริง Phenom HT Link มันต้อง 1800MHz ใช้ป่าวคับ CPU-Z ก็ไม่ได้เก่า
                  ผมก็ไม่ได้ overclock อะไรเลย แล้วอย่างนี้ของผมมีปัญหาอะป่าวคับ
                  สงสัยมาหลายวันแล้วให้คำตอบหน่อยนะคับ
                  Last edited by ball_ball; 13 Jul 2008, 22:56:29.

Comment

ขอคำแนะนำทีครับ
                    คือผมลง วิสต้า 64
                    ลงเสดหมดทุกอย่างแล้ว

พอเวลามันจะบูตเข้า วินโดว์
                    มันขึ้นว่า

Booting "Windows vista"
                    Acpi
                    Vista Loader 2.1.2

ต้องทำไงหรอครับ

มันค้างเลย

ขอบคุณครับ

Comment

อันนี้ต้องไปเปิด ACPI XSTD Table = Enabled ในไบออสครับ

อันนี้ใช้กับ Abit ax78 ไม่รู้ว่าของ DFI จะเหมือนกันไหม น่าจะใกล้เคียงครับ

Comment

ลองเปลี่ยนมาใช้xpอีกตัวนึงก็ไม่หายครับ

เด๋วจะพยายามลองลง vista ดูครับ
                        ขอบคุณครับ

Comment

หูย เดี๋ยวนี้เค้าสี่หัวกันใหญ่เลย

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
                            ลองเปลี่ยนมาใช้xpอีกตัวนึงก็ไม่หายครับ

เด๋วจะพยายามลองลง vista ดูครับ
                            ขอบคุณครับ
                            เอ่อ ถ้าจะลง Vista ไปอ่านกระทุ็ที่ปมตั้งอะ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=224188

Biosต้องลงตัวที่ผมหามาให้อะ แล้วVista ก็ต้องหา OEM Asus ด้วยอะครับถึงจะใช้ได้

ถ้าเป็นผมนะ ลองรัน พวก Prime95 ถ้ามันทำงาน4หัว100% ผมจะไม่เครียดเรื่อง นี้เลย

Comment

ลองดันดูครับ เอาขึ้นซักนิด เผื่อมันอย่างแรงกันครบหัว

Comment

Originally posted by Moopingkrup View Post
                                ลองดันดูครับ เอาขึ้นซักนิด เผื่อมันอย่างแรงกันครบหัว
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X