Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเคสรุ่นนี้หน่อยครับ เพิ่งได้มา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเคสรุ่นนี้หน่อยครับ เพิ่งได้มา

cooler master เพิ่งซื้อมาและประกอบ ที่ส่งสัยคือ ไฟ power (แดง)

กับไฟ HDD (น้ำเงิน) ทำไมผมมีแต่ไฟ power อย่างเดียวอะครับ

เวลาHDD ทำงานไม่เห้ฯมีอะไรกระพริบเลย หรือรุ่นนี้ไม่มี อีกเรื่อง ตรงลูกศร สีขาว มันคืออะไรครับ

แกะดูก็ไม่เห็นมีอะไรเลย มันเขี้ยนว่า IEEE 1349

ปล. จากรูปฝาข้างทึบและสามารถใส่พัดลมได้อีก แต่ที่ผมได้ เป็นฝาข้างใส ใส่พัดลมไม่ได้ ไม่รู้อย่างไหนดีกว่า
    Last edited by singha; 12 Jul 2008, 09:08:53.

ไฟเสียมั้งครับ หรือไม่ก็ไม่ได้เสียบสายเข้ากับเมนบอร์ด

ส่วน IEEE 1394 มันคือพอร์ต fire-wire เอาไว้เชื่อต่ออุปกรณ์ต่างๆ ถ้าเมนบอร์ดรองรับก็เสียบกับเมนบอร์ดไปครับ

Comment

ไฟจะมี 2 อยากใช่ไหมครับคือ 1 ไฟตอนเปิดเครื่อง 2 ไฟ HDD แต่ผมมีไปเดียวไฟ เปิดเครื่อง สี ฟ้า พอHDDทำไมก็ไม่เห้ฯมันมีอะไร

กระพริบเลย สายก็ต่อครบนะครับ หรือว่าต่อผิด ไม่น่าผิดนะเพระาดูจากคูมือเลย

Comment

เปลี่ยน LED ดู

Comment

Working...
        X