Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องติดแต่จอมืดไฟสีส้ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องติดแต่จอมืดไฟสีส้ม

พอดีว่าอาทิตย์ก่อนผมเพิ่มแรมเข้าไปในเครื่อง บัสเท่ากันนะครับก็เล่นเกมเล่นอารายไก้ตามปกติ ทุกวันเปิดได้ พอมาเมื่อวานมันให้ผมกด F1 ถึงจะเข้าวินโดร์ได้ แต่พอมาวันนี้ ไม่ขึ้นอารายเลย ไฟที่จอเป็นสีส้มอ่าครับ

ช่วยตอบปัญหาผมทีนะครับ อ่อ เครื่อง ออนบอร์ดนะครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีคนตอบเลย

Comment

สายหลังที่การ์ดจอเสียบไม่แน่นป่าวครับ ลองถอดออกแล้วเสียบให่ดู

Comment

แรมครับ เอาออกใส่ใหม่

สรุป แรม

Comment

เคลียร์ไบออส และถอดแรมใส่ใหม่ดูครับ

Comment

อาการนี้ผมเพิ่งเจอมา2วันเองครับเหมือนกันเลย
            จนผมต้องยกไปร้าน jib พอทางร้านเสียบมันดันติดเฉยเลย
            จนถึงวันนี้ผมยังหาสาเหตุได้ได้เลยว่าเป็นที่อะไร
            เอาใจช่วยครับ

Comment

แรมครับ
              ถอดแรมออกเปิดเครื่อง 1ครั้งปิด ใส่แรมไปใหม่ ลองดูน่ะครับ

Comment

ผมก็เป็นครับถอดแรมออกแล้วเสียบเข้าไปใหม่ ใช้ได้เลย

Comment

แรม กับการ์ดจอครับ

ลองทำตามที่ท่านบนๆ เลย

Comment

Working...
                  X