Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Excel และ Word

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Excel และ Word

อยากถามว่าจะพิมพ์ ตัวไต้ที่เป็นค่า ได้อย่างไรครับผมหาในสัญลักษ์แล้วไม่เจอ ตัวอย่าง C° คือ ° หรือ ² อย่างนี้มันอยู่ข้างบนใช่ไหมครับ แต่ผมอยากให้มันมาอยู่ข้างล่างต้องกดตัวไหนหรือทำอย่างไร รบกวนที่ ที่เก่งทางนี้หรือท่าน dears หน่อยครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
    Last edited by hunu; 13 Jul 2008, 01:52:31.

ยังรอท่าน dears และท่านอื่นที่แนะนำได้อยู่คับ คืออยากได้ตัวยกให้เป็นตัว อันเดอร์ไม่รู้พิมยังไงครับ

Comment

ดันครับ เขาเรียกว่าตัวหัอยมั้ง ไม่รู้จะกดคีย์ไหน หรือว่ากดยังไงคับ ผมใช้ อ๊อฟฟิส 2007 หาไม่เจอท่านใดรู้มั่งคับ ผมเป็นแต่ตัวยก แบบนี้ ² อยากเป็นตัวห้อยบ้างคับ
      Last edited by hunu; 13 Jul 2008, 01:50:32.

Comment

หมายถึงการทำ superscript หรือ subscript อ่ะเปล่าง่ะ....
        ตีโจทย์ยังไม่แตกแฮะ

Comment

ทำแถบเลือกตัวที่ต้องการดำเนินการ จากนั้นคลิกขวาเลือก font แล้วก็ดำเนินการตามรูปเลยงับ ....

Comment

เออ คือจะพิม สูตรนะครับ เช่น Ba2 (สองต้องตัวเล็กและห้อยอยู่ครับ) เป็นสูตรเกี่ยวกับธาตุอิสระ หรือ ค่าของไฟ หรือน้ำ เช่น H2O = น้ำ (สองก็ตัวเล็กและห้อยติดกับ H คับ) ผมเห็นเขาพิมหลายตัว มี 2 4 6 8 ที่ห้อยได้ครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
              ทำแถบเลือกตัวที่ต้องการดำเนินการ จากนั้นคลิกขวาเลือก font แล้วก็ดำเนินการตามรูปเลยงับ ....
              ขอบคุณครับเจอแล้ว ขอบคุณมากๆ เลยครับ มึนอยู่ตั้ง 2 วัน

Comment

Working...
              X