Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E กับ ram corsair 4-4-4-12

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E กับ ram corsair 4-4-4-12

ทำไม cpu-z มันเห็นเป็น 5-5-5-18 ครับ

ก็ลองไปตั้งดู ให้เป็น 4-4-4-12 แล้วบู๊ธไม่ติดครับ เพิ่มไฟ ram สุดแล้ว (1.95)

พอปิดเครื่องเปิดใหม่ บู๊ธติด แล้วมันก็ฟ้องว่าเรา ตั้งค่าผิดพลาด
    พอกด f1 มันก็ให้ผ่านเข้า windows ได้ cpu z เห็นแรม 4-4-4-12 ตามที่ตั้งไว้
    แต่ ความเร็ว CPU กลับไปเป็น เหมือนยังไม่ได้คล๊อคซะ (4800+ ปกติ 2.5)
    ผมลากมันไปที่ 3.1 แล้วนะ
    มันต้องไป set ตรงไหนเพิมเติมหรือเปล่าครับ เ

เรียนเพื่อนๆ ช่วยหน่อยครับ (มือใหม่ หัดแรงครับ)

เงียบจังเยย ยยยย

Comment

ถ้าต้องการลากไปที่ 3.1 แล้วอยากได้ cl4 ก็คงต้องทดแรมเหลือ 533 น่าจะไหวนะ

Comment

ลอง 5-5-5-15 ก่อนดีกว่าครับ

Comment

จะลองครับ

ขอบคุณทั้งสองทั่นครับ

Comment

โหทั่น ใช้ได้ทั้งสอง แนวเลยครับ
            เดี๋ยวผม จะทดลองดูว่า อันไหน มัน work กว่ากันครับ
            ขอบคุณครับผม

Comment

มีวิธี ให้ มันวิ่ง 800 แล้ว 4-4-4-12
              แล้วลาก cpu ไปไกลกว่านี้อีกไม๊ครับ เปลี่ยน zink แล้ว

X2 4800+ อยากได้ ซัก 3.5 อะครับ
              9700NT
              M2N-E
              CORSAIR TWIN 1GB*2 4-4-4-12
              SEAGATE 80*2
              ENERMAX 460 2FAN
              3870 SAPPHIRE ORIGIANAL

Comment

ลองเซฟ cpuz มาดูหน่อยครับ

Comment

3.5 มันทำได้เหรอครับ จำได้ว่า stepping G1 ตันแถวๆ3.1-3.2 หรือของท่านเป็น 4800+ G2 ครับ ขอดู CPUZ หน่อย

Comment

ไม่มี photo shop ทำไม่เป็นอะครับ ไว้พรุ่งนี้เดี๋ยว จัดให้ครับ

ใน cpuz มันเขียน stepping 2 ครับ

Comment

ms-paint crop ไม่เป็นครับ ใหญ่หน่อยนะ
                      Attached Files

Comment

เค้าระบุไฟ 2.1v ที่ 4-4-4-12 ไม่ใช่หรือ
                        ไฟแรมอัดไม่ถึง มันก็กด CL ลงไม่ได้ นะ

Comment

cpuz ใหม่ครับ
                          Attached Files

Comment

ลองตามนี้ครับ
                            ลดค่า HT เหลือ 800
                            แรมผมว่าเล่น CL5 ไปก่อนครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                              ลองตามนี้ครับ
                              ลดค่า HT เหลือ 800
                              แรมผมว่าเล่น CL5 ไปก่อนครับ
                              ขอบคุณครับ จะลองดูครับ

Comment

Working...
                              X