Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU 420 Watt พอไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU 420 Watt พอไหม

ถ้าผมใช้

Geforce 6800 1 ตัว

Harddisk7200rmp 120Gb 2 ตัว

CD-RW 1 ตัว

DVD-RW 1 ตัว

1. ไฟมันจะพอไหมครับผม เพราะตอนนี้ผมใช้ไฟจาก PSU 420watt อยู่ จากเคสของ Gview
    2. อยากให้แจงทีครับ ว่าอุปกรณ์ เช่น HDD , CD-ROM , การ์ดจอ ใช้ไฟประมาณกี่ watt
    3. สมมติว่าใส่ hdd หลายตัว .. เมื่อเปิด windows ขึ้นมาแล้ว hdd แต่ละตัวกินไฟพร้อมกันทุกตัวเลยหรือเปล่า?

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับพ้ม

Gview อาจจะไม่พอนะครับ ลองไปใช้ของ enermax พอแน่นอน

Comment

http://www.antthai.com/home/tip&trick/watt_psu.htm
      จบข่าวเลย

Comment

ผมว่าน่าจะเกินพอนะครับ

เพราะร้านเกมที่ผมไปเล่นก็ใช้ Gview 450 watt ของเค้า

Winfast 7600GS
        Seagate 160 GB
        แล้วก็ CPU Athlon 64 3500+ อ่านะครับ

Comment

layjing ครับ ในเว็บที่คุณให้มาไม่เห็นมีการ์ดจอ Serie 7 เลยง่ะ กะจะลอง Test 7300gt ดูซักหน่อยว่ากนไฟเท่าไหร่ -*-

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
            layjing ครับ ในเว็บที่คุณให้มาไม่เห็นมีการ์ดจอ Serie 7 เลยง่ะ กะจะลอง Test 7300gt ดูซักหน่อยว่ากนไฟเท่าไหร่ -*-
            7300gt ของ Galaxy ดูเอาครับ
            http://www.guru3d.com/article/content/355/3/

Comment

winfast อ่าครับ

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
                winfast อ่าครับ
                ใกล้เคียงกันไม่หนีกันล่ะครับ

Comment

http://extreme.outervision.com/index.jsp

ลองเอานี่ไปวัดดู

Comment

งั้นผมเช็คดูแล้วนะครับ

Spec ในรายเซนผมก็กินไฟประมาณ 400 watt อ่ะ แล้ว psu ติดเคส gview ของผม 420 watt จะเอาอยู่มั้ยครับ

เพราะได้ยินว่า psu ติดเคสจริงๆ มันไม่เท่าที่เขียนไว้ เช่น 420 watt แต่จริงๆ ได้ซัก 350 เงี้ยอ่ะ -*-

Comment

เวปที่คำนวณวัตต์ มันคิดที่ฟูลโหลดนี่ครับ

ถ้าคุณเปิดโปรแกรม+เขียนซีดีด้วย ให้มันฟูลโหลดแบบสุดๆ

คุณอาจเจออาการไฟไม่พอได้

ผมว่าจขกทเปลี่ยนpsuดีกว่า ไม่งั้นถ้าจีวีวมันทรยศคุณเมื่อไหร่

น้ำตาจะตกเอา
                      Last edited by -SaMmY-; 30 Dec 2006, 18:13:55.

Comment

psuไม่ใช่ไม่ดีนะโอกาสเสียมันก็มีเหมือนอุปกรอื่นๆนั่นแหละถ้ามันปกติไม่มีปัญหาไรหรอก
                        ไม่พอก็ค่อยเปลี่ยน
                        ถ้ามีตังก็ไม่เป็นไร

Comment

แล้วอายุการใช้งานของ psu ล่ะคับผม ถ้าเปิดวันละ 6-8 ชม.

ปล. ตั้งแต่มี no name 450watt มาเสียบพร้อมกับ spark7600GS นี่ เครื่องโคตรจะดังเลย

Comment

เปลี่ยนเถอะครับ ขอร้อง พาวเวอร์ถูก ๆ ใช้ได้ไม่นานครับ HDD เริ่มมีเสียง cd RW เริ่มเขียนได้บ้างไม่ได้บ้าง เค้าล่ะ

Comment

Working...
                            X