Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ UPSผมเป็นอะไรไปแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ UPSผมเป็นอะไรไปแล้ว

เมื่อกี้นี้ตอนดูหนังอยู่ ผมไปเตะโดนปล๊กไฟเข้าUPSแต่แทนที่UPSจะสำรองไฟ มันดัน ร้องลั่น แล้วไฟขึ้นสีแดง แล้วก็ทำคอมผมเอ๋อไปเลย ตอนนี้ต่อตรงไม่ผ่านUPSใช้งานได้ปกติครับ แต่พอต่อUPSอีกทีมันก็ร้องอีก(ตอนกดสวิสต์เปิดคอม) ไม่ได้OCนะครับ

รุ่นนี้ผมเคยโพสว่ามันร้องตอนทำOCแล้วตัดไป แต่ใช้ได้ปกติ

แต่วันนี้มันดันเอ๋อขึ้นมาอ่ะครับ น่าจะเกิดจากอะไรครับ

ขอบคุณครับ
    Attached Files
    Last edited by Dej_SAVAGE; 12 Jul 2008, 20:31:19.

รอท่านต่อไปครับ

Comment

ดูรูปแล้วไม่น่าซื้อมานานนะเอาเป็นว่ามองไว้ 2ข้อ

1.แบตเสื่อม
      2.จ่ายไฟไม่พอ W นะไม่ใช่ VA

Comment

น่าจะตามความคิดเห็นบนเลยครับ

ว่าเเต่เล่นบอลไหมครับทีมอะไร จะเอามาอยู่กองหน้าวะหน่อย เท้าหนักจังโค็ตชอบ
        ล้อเล่นครับ

Comment

ซื้ื้อมาไม่ถึงครึ่งปีเองนะครับตัวนี้

เมื่อวานลองถอดปลั๊กมาดูปรากฎว่า ตรงที่ต่อเข้า ups มันหลวมมากๆ แล่วตรงที่ต่อเข้ากับปลั๊กไฟผมต่อไปกับตัวแปลงเป็น2ขา ไอ่ตัวแปลงนั่นมีรอยไหม้ เลยเปลี่ยนสายไฟเข้าupsใหม่ ปรากฎว่า อาการเกิดจากปลั้กไฟบ้านหลวม(แบบว่าเผลอไปเตะโดนแต่ไม่หลุดแล้วมันเหมือนช๊อต) แล้วupsมันตัดเลย

อาการแบบนี้ผมควรทำไงดีครับ

Comment

Working...
          X